Hôm qua đi ngủ mình có 1 giấc mơ rất sợ, đến tận bây giờ mình vẫn nhớ rõ các chi tiết. Trong mơ, mình thấy mình đang đi trên đường lúc trời nhập nhoạng tối, tự nhiên có 2 cụ già 1 béo 1 gầy vừa đi vừa nói chuyện trên vỉa hè gọi T ơi (tên chị chồng mình) mình quay lại, 1 cụ bảo cụ kia la nó có phải là cái T đâu, cái H (tên mình) chứ, từ đó 2 cụ cứ theo mình, mình k hiểu tại sao, chỉ có cảm giác như là các cụ trong họ hàng nhà mình, mình nhìn mặt các cụ thấy mắt rất đen, làm mình sợ, mình bèn hỏi tại sao mắt các cụ đen thế, k có ai nói gì, các cụ vẫn trò chuyện cười đùa với nhau, mình bèn hỏi 1 người đi đường có thấy 2 cụ đi cùng mình k, chị ý nói k nhìn thấy ai cả, trong mơ mình vẫn nhớ là lúc đó mình biết các cụ k fải là người, mình hơi sợ, rồi cả mình và 2 cụ đi đến 1 nơi hình như là bệnh viện, mình nói với 1 cụ gầy là cụ ở đây nhé, đừng theo cháu, cụ nói cũng được, tao sẽ ở cái phòng đợi này, k đông người và có người tốt,(trong bệnh viện mình nhớ có nhìn thấy cả máu của 1 chị bệnh nhân ở đó) mình định nói với cụ béo ở lại đây cùng cụ kia nhưng lại k thấy cụ đâu, tìm k thấy, khi đi khỏi bệnh viện đó, mình lại thấy cụ đi theo mình, đến 1 ngã 4, tự nhiên mình thấy mình nằm ở dưới đất chỗ ngã 4 ý, kiểu như mình chết rồi, chỉ có cụ béo kia ở với mình, mình thấy chồng mình đang đi đằng trước bèn chạy theo bảo chồng, anh ơi anh k cứu em à, nhưng chồng mình k biết có mình gọi, mình cứ chạy theo mãi. Đến lúc này thì mình tỉnh dậy, khoảng 1h15p sáng, từ đó sợ quá k ngủ được nữa. Mình có mấy câu muốn hỏi các mẹ.

1. Chuyện mình nằm mơ như thế có là điềm gì k? Có phải điềm xấu không? Các mẹ giải hộ mình.

2. Chiều hôm đó 17h mình có đi làm lễ bán khoán 2 đứa trẻ nhà mình ở chùa Quán Sứ, tối ru con ngủ tự nhiên bé khóc lóc ầm ỹ (trước đây k hề có hiện tượng này) dỗ mãi mới được. Như vậy có fải là sự trùng hợp không? Chuyện mình mơ và chuyện bé khóc có fải do mình đi chùa bán khoán k? Có bao giờ bán khoán con mà k tốt k?

3. Có fải mình bị vong theo không? Mình chỉ thấy 2 cụ chơi thân với nhau, cười nói vui vẻ, hình như là ng thân và k có cảm giác định làm hại mình. Mình nên fải làm gì lúc này?

Cảm ơn các mẹ nhiều.

3.