Bọn em yêu nhau tính đến thời điểm này là 2 năm. Chúng em dường như đã có ý định cuối tháng 10 này 2 đứa sẽ cưới.

Cứ tưởng mọi chuyện cứ thế là suôn sẻ, thế mà đợt tháng 4 vừa rồi anh người yêu của em thất nghiệp. Lý do cũng vì anh hay đi làm trễ ( dù em có gọi dậy mỗi sáng thế nào anh cũng mặc kệ và quát mắng em vì em phiền ), anh tự ý nghỉ làm và không xin phép công ty.. Thế là bị đuổi.

Từ ngày anh bị đuổi việc đến giờ là 2 tháng, anh không hề có ý định tìm việc mới mà chỉ sống nhờ vào lương của em cũng như trợ cấp từ ba mẹ ( ANh năm nay 25 tuổi ). Lúc thì anh gọi bảo sắp sửa mua tivi xin ba mẹ chút tiền, lúc thì anh bảo là xin tiền để đưa em đi mua đồ, khám sức khỏe ( trong khi em thì không được đi mua đồ và những điều như trên )...

Trong 2 tháng đấy em thật sự mệt mỏi, có nói ra nói vào việc anh đi kiếm việc làm đi thì anh bảo anh lười. Tạm thời anh chưa muốn đi..

Mà bọn em còn sắp cưới, sắp 1 đống tiền phải chi. Mà giờ mình em làm việc, mình em kiếm tiền thì sao mà em gánh vác hết được đây ạ.

Các anh chị có thể cho em lời khuyên được ko