Ngày trước mình cũng cực cay nghiệp về vấn đề này. Nhưng khi nghe từ chuyện của bạn bè và mọi người xung quanh thì vẫn có rất nhiều cô gái vô tình trở thành kẻ thứ ba. Đáng trách hay đáng thương đây? Cũng vì chữ yêu mà chả tìm hiểu hay đào sâu gì về riêng tư, quá khứ của người kia. Sau cùng thì ông trời cũng sắp đặt cho chúng ta biết được và hiểu ra được là có những nỗi đau chỉ dành riêng cho người ngoài cuộc như bạn mình mà thôi. Không riêng bạn mình gặp phải trường hợp dở khóc dở cười này. Rất nhiều nam phụ hay nữ phụ chỉ là những bi thương trong câu chuyện của người khác…  

Người thứ ba cũng chưa chắc hẳn là kẻ đáng giận hay sinh lòng thù hận vì người trong cuộc đã không thể kiềm chế được bản thân mình mà phạm phải sai lầm, gieo rắc tình cảm khắp nơi để rồi làm cho trái tim của người khác đau đớn. Ôi Thật Đáng Thương!  Bạn không cần phải hận người thứ ba, chẳng qua người đó chỉ là một tác nhân chứng minh rằng tình yêu ấy đã không thể vượt qua khó khăn và cám dỗ mà thôi. Hãy cảm ơn họ vì cho bạn biết người kế bên mình là người như thế nào. Hơi đau lòng nhưng sáng mắt thì sẽ đỡ đau hơn cho mình về sau.