Em xin chia sẻ cau chuyện của e như sau

Em và bạn ấy cùng nhau học và đi sang Nhật bản làm việc. Ba năm trc khi ở Việt Nam thì em với bạn ấy k ở lâu nên cũng k biết tính nhau và cũng k muốn đụng chạm gì đến nhau. Nhưng từ khi sang Nhật, năm đầu tiên thì còn biết ý, giữ gìn vệ sinh chung rồi k ồn ào. Nhưng từ năm thứ hai trở đi ban ấy thực sự vừa bẩn lại vừa lười lại còn rất ồn ào. Đầu tiên là việc đi tắm gội đầu, bạn ấy tăm xong gội đầu xong k bao giờ chịu dọn tóc rụng cả. Em để ý mấy lần cũng đã có nhắc nhưng chỉ đc hai lần rồi đâu lại vào đấy. Mà mỗi lần e nhắc xong là lại bắt đầu soi lại e( nhưng rất tiếc cho b tớ k phải là con người giống bạn). Thứ hai là việc dọn vệ sinh chung, bọn e mỗi tuần một người dọn, ok b ấy biết đi vứt rác là đc rồi. Nhưng lò vi sóng, bếp ga, máy giặt thì k bao giờ chịu dọn ạ, chổi quét xong thì k bao giờ chịu lấy rác vướng ở chổi. Và tất nhiên e có nhắc nhưng k đc. Vấn đề ồn ào. B ấy thực sự ồn luôn ấy ạ. Bọn e làm đêm e có bảo b ấy là đừng làm ồn từ 7h 30 sáng trở đi, nhưng ngày nào e cũng phải nói bạn ấy gọi điện thoại nói nhỏ thôi. Nhưng nhắc xong b ấy cũng mặc kệ luôn ấy ạ. E rất bực mình nhưng k làm j đc. Chẳng nhẽ lại lao vào đánh nhau😅. Còn chuyện ăn uống, may quá bọn e ăn riêng, nhưng vấn đề là e đun nước e uống, rồi có đun cho b ấy nữa, nhưng chả đc cảm ơn, có hai hôm e đun ít nc chỉ đủ em uống thì bạn ấy lại ra lệnh cho r đun nhiều nc để b ấy ngủ dậy có nc uống, có điên k chứ Anh chị cho e cách giải quyết vs, e k chịu đc nữa rồi. Nhắc thì cũng đc hai ngày rồi lại quay về như cũ. E nhắc nhiều quá b ấy đi nói vs người khác là e nói nhiều, khó tính nữa