Dear cả nhà!

Chắc cả nhà vẫn còn 1 ít người nhớ em là ai. (hy vọng thế).

Lâu nay quả thật không có ngày nào em ko vào top này cả, song, thời gian này, có vài điều về top mà em cảm thấy hơi khiến em cảm thấy hơi không thích lắm, và số lần vào cũng càng ngày càng ít đi. Tất cả những sự cảm quan đó, sự không thích đó chỉ là cảm quan cá nhân của em thôi, và em định lặng lẽ ra đi. Thế nhưng, em vẫn thấy tiếc, thấy nhớ và thấy trăn trở,có đôi điều cần nói. Vì dẫu sao, đây cũng đã là căn nhà tình nghĩa của em suốt 1 thời kỳ dài. Và em mong nó vẫn mãi là như thế.

Thời gian gần đây, vào top, em ko còn được đọc những bài viết chất lượng như xưa, của các chị như baby, ... nữa. Thay vào đó, nhà mình spam nhiều hơn.

Em thì em ko phản đối chuyện spam, song em thiết nghix, chúng ta đã có quá nhiều topic spam rồi, có cần thiết thêm 1 topic spam như thế này nữa không?

Những nhân vật mới vào nhà, em cũng nghĩ là rất wellcome, nhưng em biết, có không ít thành viên cũ vào đây, rồi lặng lẽ ra đi. Có không ít thành viên mới vào, rồi lại cũng ko quay trở lại. Một vài thành viên cũ như em, vào rồi ra lặng lẽ, chỉ vì thói quen và chờ đợi 1 điều gì đó. Nhưng, riêng em, hình như em kỳ vọng hơi nhiều, nên thất vọng cũng nhiều lên.

Em biết nói ra những điều này, sẽ làm ko ít mem khó chịu. Nhưng tâm em mong, em lên đây là được chia sẻ, được lắng nghe và được trải nghiệm, để top dù không ở trang 1 của web, nhưng luôn là số 1 trong lòng 1 vài người - những lúc họ cần sự sẻ chia.

Cảm ơn các bạn, các chị đã lắng nghe và chia sẻ cùng em trong suốt 1 thời gian qua. Từ ngày topic thành như thế này, em thấy mình dường như mất 1 chỗ đi về - cô đơn quá....

Quả thật là lâu rồi mới có 1 bài viết làm cho baby-hk muốn trả lời. Có thể nói cuayeu nói đúng tâm trạng của rất rất nhiều mẹ ở đây. Bản thân baby-hk, thời gian vừa qua bận rộn, nên ko tham gia comment nhiều nữa. 1 phần nữa cũng vì toàn các comment lan man, riết rồi chẳng muốn tham gia, chẳng có thói quen vào nhà mình mỗi ngày nữa. 134 trang của topic trước, baby-hk vẫn theo dõi, vẫn đọc ko thiếu 1 trang, nhưng ko còn cảm giác gần gũi, ko còn đọc được nữa những comment chân tình ... nên cũng như cuayeu, lặng lẽ đi ra.

Baby-hk xây nhà mới, để có cơ hội gặp lại mọi người. Để nhà mình lại trở nên 1 chốn đi về, nơi chia sẻ những buồn vui, khó khăn trong cuộc sống của 1 SM ( hoặc SD ), để bắt đầu buổi sáng vui vẻ hơn khi đọc comment của mọi người ( ấn tượng nhất đối với baby-hk là những comment hài hước của chị me2tom ), để xốc lại tinh thần cho các mẹ khi gặp phải các vướng mắc trong cuộc sống ...

Hy vọng, nhà mình sẽ ấm áp như các ngôi nhà cũ trước !