Em lăn tăn quá, em và bạn trai trước đây đã tính tóan rất kĩ các giai đọan trong cuộc đời, kiểu step 1, step 2, step 3 phải như này nhưng giờ đùng một phát sắp từ step 2 nhảy sang 3 thì có một sự việc bất ngờ xảy ra...

Bọn em đều học, ra trường và làm việc ở Sing. Ban đầu dự tính chỉ làm cho tới lúc đủ tiền đi học master ở Châu Âu hoặc Mỹ thôi, vì cơ bản bọn em định hướng sẽ sống lâu dài, xây dựng gia đình ở đấy, vì cơ bản các chị gái của anh ấy cũng đều đã định cư ở Châu Âu.

Bây giờ bước tiết kiệm đủ tiền đã xong, đã tìm được trường, kí túc xá đã book, học phí chuẩn bị đóng, visa sắp sửa làm thì đùng một phát công ty bạn trai em đang làm (cty cũng lớn) họp bàn và các sếp phía trên quyết định thời gian tới bổ nhiệm anh ý lên làm Phó GĐ Điều Hành và chuyển công tác về Việt Nam, tức là nếu làm việc đấy anh ý sẽ phải đi đi lại lại VN - Sing và dĩ nhiên lương tăng lên đáng kể.

Nếu bây giờ bỏ hết đi học thì thật sự quá phí, chức cao, lương ngon, cơ hội thăng tiến mở ra trước mắt (vì ảnh chịu khó nên đi làm cũng được các sếp quý). Đi du học thì tụi em sẽ đánh đổi hết tất cả sự nghiệp, tài sản đang có nhưng em nghĩ lâu dài tương lai cố gắng phấn đấu thì đời sống sẽ không tới nỗi nào

Mà để ảnh về VN làm việc thì em không an tâm lắm. Ngành của em về VN làm lương ba cọc ba đồng nên em không muốn về. Rồi sợ ở môi trường VN ko có em ở bên thì sẽ bị gái dụ dỗ. Nói chả phải kể công nhưng trai mình chăm từ lúc còn đi học đại học đến giờ ra trường đi làm, lên lương lên chức, trông bảnh bao ngon lành chả đen đúa gầy nhom như hồi xưa mà để mấy em khác nó tranh mất thành phẩm thì có tức mà chết.

Hạn đóng học phí và làm visa sắp cận kề rồi. Anh không hề nói với cty là mình có ý định đi du học vì còn chờ visa rồi mới nộp đơn xin nghỉ.... Thấy các sếp đặc biệt quý thế mà giờ kêu nghỉ là nghỉ thì cũng thấy ko phải đạo nữa

thật là khó nghĩ :(