Các bố các mẹ và các bạn cho mình hỏi nếu các bạn có khoảng 300 đến 500 triệu. Các bạn sẽ kinh doanh gì ?

Em biết số tiền đó cũng chẳng nhiều nhặn gì, nhưng em chỉ có từng ấy tiền thôi. Vì gia đình em bình thường thôi ạ. Nên em muốn hỏi mọi người , mọi người có thể chia sẻ cho em những kinh nghiệm mọi người có được không. Em có từng ấy tiền thì trong thời buổi hiện nay, em có thể làm được những gì ạ ?

Bản thân em thì cũng là người có chút bằng cấp, nhưng em không muốn đi làm công ăn lương 1 chút nào ạ. Em chỉ muốn có 1 cửa hàng nhỏ kinh doanh cái gì đó, rồi lấy chồng thôi ạ. Và nếu may mắn em sẽ lấy chồng lo được cho em về kinh tế. Không phải em có ý định phụ thuộc, mà em muốn lo cho gia đình nhiều hơn là lo kinh tế ạ. Em hướng cuộc đời mình đi như vậy, nên trước mắt em sẽ mở 1 cửa hàng ạ.:Smiling:

Nói thêm là mặt bằng thì em cũng chưa có, số tiền đó 1 phần em phải đem thuê mặt bằng nữa ạ.

:Rose::Rose::Rose:

Nếu mọi người chỉ có từng ấy tiền,khi khởi nghiệp mọi người sẽ kinh doanh cái gì ạ ? Xin hãy cho em những kinh nghiệm quý báu để em tham khảo thêm ạ.

:Rose::Rose::Rose: