Chào mọi người. Em sinh năm 96 ạ. Em may mắn khi vừa ra trường đã được đậu phỏng vấn vị trí thư ký bộ phận VSCC tại một khách sạn 5 sao. Nhưng vì còn non nớt, chưa có kinh nghiệm nên ban đầu em rất hay làm sai, bị thụ động (sau này có cải thiện hơn ạ), và mỗi lần như vậy sếp rất khó chịu và rất hay la mắng em. Sếp rất hay bực mình và nóng tính vô cớ, toàn bộ nhân viên đều rất rất rất sợ sếp vì sếp kiểu cầu toàn, thích hoàn hảo và rất thích la mắng nhân viên. Em đi làm được 7 tháng rồi nhưng thật sự vẫn không thể thích nghi nổi. Mỗi ngày đi làm như một ngày cực hình, thậm chí còn không dám thở mạnh. Đỉnh điểm là sếp rất hay hỏi ý kiến của chị thư ký cũ mà không để ý đến em làm nhiều lúc em thấy mình không được tôn trọng và đánh giá cao. Bên em mới sát nhập thêm bộ phận cây xanh nữa, nhưng bên đó làm việc không chịu hợp tác với em và cứ hay chống đối, những lúc như vậy sếp cũng chỉ ra oai rồi để mọi việc em tự gánh. Thật sự 4 tháng đầu đi làm ngày nào về tới nhà cũng khóc. Em thật sự không thể chịu đựng nổi nhưng lại sợ đi làm ở đâu môi trường cũng áp lực như vậy, và sếp cũng sẽ khó tính như vậy. Mọi người cho em lời khuyên với ạ. Em thật sự rất bế tắc.