Mình có một người em con nhà cậu mới mất ngày hôm qua. Em mới được 7 tuổi. Thật xót xa. Em bị tai nạn giao thông khi đi học. Em tôi vẫn có thể được cứu sống nếu như ở đó bệnh viện có thể đáp ứng tốt hay ít ra cái xe cứu thương có thể tốt hơn. 13h30 nhận tin em tai nạn vậy mà đến 18h xe cứu thương mới đưa em về tới bệnh viện ở Hà Nội em nằm dứoi sàn xe cứu thương máu chảy đầm đìa. Chúng tôi vẫn nghĩ em sẽ được cứu chữa nhưng đau lòng thay bác sỹ đã lắc đầu khi nhìn thấy em. Gia đình xót xa vẫn mong bác sỹ cố gắng hết mình. phải mất 10 phút mới đưua em ra khỏi xe. 20h bác sỹ thông báo cơn nguy kịch đã qua tiếp thêm máu để cắt bỏ 1 chân cứu lấy mạng vì " xương đùi gạy cắm vào động mạch chủ em đã bị chảy hết máu" nhưng hỡi ôi 2h sáng bác sỹ lại lắc đầu em tôi ko thể qua khỏi máu vẫn chảy ở vùng đầu. Em tôi ở tỉnh lẻ thông minh học giỏi và hiếu động vậy mà. Khi nghĩ đến cuộc sống sau này của em bị mất 1 chân tôi vẫn nghĩ chắc em sẽ trở thành người tài giỏi nên ông trời phế của em 1 chân cho công bằng nhưng giờ đây tất cả đã khép, khép lại một cuộc đời mà em ko còn tồn tại. Đau đớn xót xa qua 1 đời người. Cầu mong em ra đi mát mẻ ở một nơi ko có ba mẹ không có em gái và không có người thân nhưng nơi đó cũng sẽ tuyệt vời với em, em có thể nhìn thấy tất cả mọi người. Em sẽ bảo vệ cho tất cả mọi người phải không em.