Có chút xíu bức xúc mà ko biết post bài ở đâu, nếu ko đúng chuyên mục mod chuyển dùm nhé. Nhưng vì mình nghĩ đã tặng đồ thì dĩ nhiên hướng đến những ai có hoàn cảnh thật sự khó khăn, giúp dc nhau chút nào thì giúp, lá lành đùm lá rách mà, cho nên ng tặng sẽ muốn đồ của mình đến dc đúng đối tượng, còn ng dc tặng cũng vui. Nên mình viết bài này.

Cách đây mấy hôm mình có đăng topic tặng ít đồ sơ sinh và sữa cho mẹ nào khó khăn có nhu cầu cần dùng. Đồ cũng ko nhiều lắm nhưng sau khi topic được đăng, khá nhiều mẹ PM hỏi xin. Thật lòng mình rất vui vì nghĩ rằng vậy là mình cũng làm dc điều gì đó ý nghĩa cho các mẹ khó khăn rồi, vì thực sự mình cũng chẳng giàu có gì.

Vậy mà tự nhiên xảy ra 1 việc làm mình băn khoăn quá. Mới hôm qua, hôm kia gì thôi, có 1 mẹ nhắn tin hỏi xin sữa và bình sữa trong topic. Vì đã tặng hết nên mình từ chối, rồi cũng chẳng để ý. Thế mà vô tình trong lúc lang thang trong mấy topic thanh lý mua đồ cho con, mình đọc dc 1 topic thanh lý 1 thùng sữa (loại sữa con mình đang uống) nên quan tâm lắm, lò mò vô định coi sdt rùi liên lạc hỏi mua. Bất ngờ nhất là, sdt của chủ thanh lý lại chính là ng đã xin mình hộp sữa, chứ ko lẽ 2 người xài chung 1 cái sim dt sao trời?

Tự nhiên buồn ghê gớm. Hic, có thể mẹ đó xin cho ng khác (xin lỗi vì nếu hiểu lầm). Nhưng đã có điều kiện mua cả thùng sữa rồi đem thanh lý (con mình uống loại này nên mình biết rất rõ giá cả), sao lại xin 1 loại sữa khác? Thiết nghĩ có thể mình khó khăn, nhưng nhiều ng còn khó khăn hơn, sao ko để dành cho những ai thực sự cần? Thực lòng mà nói, trước khi đăng topic tặng đồ, mình đã đi tìm 2 mẹ con chị bán vé số vô tình gặp trong chợ để tặng cho chị ấy nhưng tìm hoài ko gặp. Nên mình nghĩ biết đâu trên này các mẹ hay có thông tin ai khó khăn thực sự thì chỉ giúp để họ có thể nhận dc đồ mình cần và đỡ dc 1 chút. Vậy mà...

Mong là những món đồ đã dc tặng trên diễn đàn này đến dc đúng người để nơi này phát húy đúng ý nghĩa của nó.