Cả nhà ơi giúp mình với tư vấn vơi, mình không biết chia sẻ với ai nên vào đây nhờ mọi người giúp đỡ

Em năm nay 27 tuổi, em và anh ấy quen nhau qua mai mối. Do 2 gia đình có biết nhau từ trước nên muốn tác hợp cho hai đứa.

Anh ấy làm bên xây dựng, hơn em hai tuổi. Công việc anh làm xa nhà 100km nên 3 tuần anh mới về một lần. Từ hôm uống cafe bữa đầu tiên, em và anh ấy đều có ấn tượng tốt về nhau nên thử tìm hiểu. Đến nay đã được 3 tháng tìm hiểu. Em và anh ấy rất trong sáng, chỉ đi chơi ăn uống thôi, đến bây giờ hai đứa cũng chưa cầm tay nhau nữa.

Anh ấy đẹp trai, phong độ, công việc ổn định, lại vui tính hài hước nên em dễ dàng bị chinh phục. Tháng đầu tiên anh ấy rất nhiệt tình, đi chơi, gặp bạn bè anh ấy. Nhưng dạo ni em cảm thấy anh ấy khác, không còn như trước nữa. Ở xa nhau mà ít liên lạc nói chuyện , thậm chí còn không nhắn tin hỏi thăm. Em thấy ảnh thờ ơ lắm, em có nói chuyện thì anh nói do công việc bận rộn. Trong khi lên zalo hay face em thấy anh ấy cũng rãnh rỗi ở trên đó. Nhiều lúc em điện thoại thì ảnh đang bận nhậu, do công việc nên ngày nào ảnh cũng nhậu. Xong về anh ấy ngủ cũng không điện thoại cho em . Em cảm nhận anh ấy không còn tình cảm với em. Giai đoạn đầu yêu nhau đáng lẽ phải nhớ nhung, muốn gặp, muốn nói chuyện hoặc nhắn tin. Nhưng em thấy anh ấy rất lạnh nhạt làm em buồn quá. Hay là anh ấy đã có đối tượng mới nên chán em rồi. Anh ấy rất tự tin vào bản thân, và có kể em nghe rất nhiều người thích ảnh, tấn công ảnh lắm.

Nhưng khi về thì anh ấy cũng vô nhà em chơi, thấy nhà em đang xây cũng vào phụ hồ. Chiều thì mua đồ vào mời ba em nhậu , có bạn ảnh nữa. Ảnh cũng chở em lên nhà ảnh làm đồ ăn cả gia đình.

Em phân vân quá không biết sao nữa. Vì sao lúc ảnh đi với lúc ảnh về lại khác nhau như vậy. Hay đúng là anh ấy bận rộn lo cho sự nghiệp. Hay do bản tính ảnh vô tâm vậy rồi

Mọi người tư vấn giúp em với, vì em không biết ảnh có thật lòng đến với em hay không ? Em bây giờ không biết làm sao có nên tiếp tục hay không nữa…..