Mình muốn tham gia làm 2 việc sau: Bán Bảo Hiểm và Bán Hàng Đa Cấp.

1. Mấy năm gần đây mình có tham gia bảo hiểm, và thấy đó là 1 sản phẩm cần thiết cho bản thân mình. Mình tự nguyện ( k ai mời gọi, cũng k mua vì cả nể, tự mình bang vào cty Bảo Hiểm) để tham gia bảo hiểm cho cả gia đình. Nên bây giờ mình muốn làm nghề này. Mình tin rằng mình sẽ làm tốt và k làm cho khách mình khó chịu, ngược lại sẽ tin vào sản phẩm này và thấy thoải mái vui vẻ.

2. Mình có sử dụng 1 sản phẩm đa cấp, thấy tốt. Và mình thấy kiểu bán hàng này đâu có tội tình gì, chỉ là 1 kênh phân phối khác ngoài cách phân phối như trước đây. Khi mua 1 sản phẩm ng tiêu dùng chịu phí từ Showroom ( bay vào túi chủ cho thuê nhà, nội thất, nhà đèn..) còn bg phí đó bay trực tiệp vào túi ng bán, xứng đáng. Mình nghĩ mình sẽ làm tốt mà k làm cho khách hàng khó chịu, xa lánh.

3. Và cuối cùng là chồng mình phản đối tất cả. CẤM. Vì nó sẽ làm ảnh hưởng đến quan hệ bạn bè, làm bạn bè né tránh mình vì sợ làm phiền

____

Kết luận:

1. Mình nghĩ mình có thể làm tốt: Các anh chị có ủng hộ k? Có thể nào mình làm tốt đc 2 việc này không?

2. Các anh chị cho lời khuyên, mình có nên thuyết phục chồng k? Và thuyết phục ntnao?

Xin cám ơn diễn đàn.