Mình vốn ko phải là người kỳ thị chuyện người tỉnh này, tỉnh nọ. Đối với mình họ là ai, từ đâu đến vốn ko quan trọng, miễn họ là người tử tế. Nhưng hôm nay mình tức phát khóc vì những người lao động tỉnh lẻ.

Khu phố nhà mình vốn là 1 khu phố văn minh, mọi người sống với nhau rất chan hoà. Nhưng gần đây có 1 số người ngoại tỉnh về thuê 1 căn nhà trống làm sắt. Những người đó rất bừa bãi, bẩn thỉu,ồn ào hay chửi bậy, uống rượu hay gây mất an ninh khu phố làm mọi người rất khó chịu.

Hôm nay chồng mình đưa mình đi làm vì mình mới bị ngã xe, chân băng bó và ko thể tự đi được. Lúc đi ra đến đó chồng mình đã cẩn thận đi rất chậm ( vì họ để xe tràn trên vỉa hè) nhưng bỗng 1 thằng ( phải gọi là thằng mới đáng, thằng đó trông rất bẩn thỉu, đi một cái xe cũ nát và mặc 1 bộ đồ giống bọn côn đồ ) bất ngờ lao xe xuống đâm vào đúng cái chân đau của mình làm mình ngã xuống.

Chồng mình rất tức giận vì xót vợ nên nói: Ông đi kiểu gì đấy? Ông lao xuống mà ko nhìn à?

thằng kia nó vênh mặt lên: Tôi chả làm gì sai, tôi đang quay xe.

Chồng mình tức quá cãi lý với nó. Thế là 2 thằng chúng nó, đích thực là 2 thằng NQ bẩn thỉu, vô học liền xông vào hằm hè định đánh chồng mình. Mình bảo chồng mình là: Đi thôi anh, mình chấp chúng nó làm gì.

Thế là chúng nó định xông vào đánh mình. Chồng mình thấy thế mới chắn trước mặt chúng gạt bọn nó ra. May có 1 bác từ trong ngõ đi ra khuyên bảo nên chúng nó mới bỏ đi. Chúng còn hẹn bọn mình giỏi thì ra 168 HN gặp chúng nó.

Chúng nó thật là 1 lũ người vô văn hoá. Chuyện va chạm ngoài đường vốn là chuyện rất bt. Nếu gặp người tủ tế, nhất là khi thấy phụ nữ bị thương như thế chỉ cần xin lỗi 1 câu là xong chuyện. Đằng này. Đến cơ quan mọi người thấy mình te tua mới hỏi, ai cũng muốn cho chúng nó 1 trận. Có anh còn bảo mình: để anh thuê mấy thằng đầu gấu đập cho chúng 1 trận.

Nhưng mình ko muốn làm to chuyện. Cái bọn vô lại ấy dây với chúng chỉ bực mình.

Lúc đó mình ghét dân NT kinh khủng, chỉ muốn chúng cút về nơi chúng đến, đừng làm bẩn khu phố và HN của mình. :Crying::Crying::Crying:

Xin lỗi vì có thể động chạm đến 1 số người. Nhưng một lần nữa mình khẳng định, mình chỉ ghét những kẻ vô lại ấy thôi.