Hiện tại mình đang làm quen với 1 người, quen nhau qua mạng xã hội. Người này hiện đang sống với 1 con trai, nói rắng đã ly dị và đang độc thân. Bọn mình biết nhau được 2 tháng, gặp mặt vài lần, chủ yếu nhắn tin qua đt. Tháng đầu có ngủ với nhau 1 lần. Tuy nhiên, sang tháng thứ 2 mình thấy tin nhắn kiểu như cầm chừng mỗi quan hệ, hỏi thăm này nọ qua loa, và nhất là buổi tối có khi không trả lời tin nhắn mình. Điều này l mình nghi ngờ người này đang có mối quan hệ khác, mình hỏi thì giải thích này nọ kiểu lý do con quấy phá phải trông con, hôm thì ngủ quên. Nói chung linh cảmi mình rất không ổn. Nhưng, điều mình đau buồn nhất chính là mình không thể nào ngừng suy nghĩ về người này, không nhận tin nhắn mình buồn bực cả ngày và đêm nằm khóc 1 mình. Mình nhắn tin nói mình muốn tìm hiểu để có mqh lâu dài thì người đó khẳng định đang tìm kiếm mqh lâu dài chứ không phải tìm bạn để sex. Rồi nhắn tin nhớ mình muốn mình muốn mình đến, mà mình biết chắc đến sẽ xảy ra chuyện sex. Có phải người này đang lừa dối mình và chỉ muốn sex đúng không? Mình nghĩ vây nhưng vẫn cố lừa bản thân là không phải vì mình đầu óc mình lúc nào cũng có hình ảnh người đó, mình không tập trung làm được gì.

Bây giờ mình phải làm sao? Có nên tiếp tục, còn nếu không thì phải làm sao để quên được đây?