Khó khăn lắm mình mới dám viết dòng tâm sự này

Mình lấy chồng, gia đình chồng có điều kiện xây mua đất xây nhà cho vợ chồng mình ở riêng. lúc xây nhà mẹ ruột mình không cho gì hết. Toàn bộ là nhà chồng lo. Lúc đầu mẹ ruột mình nói khi cưới mẹ sẽ tuyen bios cho miếng đất nhưng mình nói nhà mình còn khổ thôi má giữ đó khi nào túng thiếu bán đất trả nợ chứ cho con thì không bán được. Mẹ mình đồng ý. Ích lâu sau mẹ mình kẹt tiền vay lãi nóng của người ngoài mình thấy vậy nên nói má bán miếng đất đó cho mình, má kêu má sẽ bán bằng với giá má mua lúc đầu kiểu vừa bán vừa cho. Sau một thời gian hết túng thiếu má mình nói muốn mua đất để cất nhà, giờ tìm đất mắc quá, mình thấy vậy nói là thôi má lấy lại miếng đó đi rồi má cất nhà. Má mình lấy lại trả cho mình 1/2 số tiền rồi số còn lại má mượn. Vài tháng sau chị gái mình kêu để chị gái xây nhà trên đó, má mình đồng ý, cho chị gái xây không phải đưa tiền giống mình, gọi là cho chị gái chứ không bán như mình. Vì sau này chị gái với mẹ mình sống chung nên mình đồng ý. Một thời gian sau chị gái mình đổi ý nói là chờ miếng đất trong sài gòn bán có giá rồi mới xây, cỡ 3 năm nữa xây.

Bây giờ thì má mình vay tiền xây nhà, chị mình cho má 30tr để má xây rồi má với chị ở. Căn nhà củ trước đó thì khi nào chồng chị về thi về đó ở, căn nhà mới thì khi nào chồng đi thì về đó ở.

Mình thấy khó chịu trong lòng quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bebkuka