Lúc này em thực sự không biết nói với ai cả. Em rất buồn và khổ tâm.

Em và bạn trai quen nhau đến bây giờ được 3 năm nhưng trong thời gian đó bọn em cũng chia tay mất 1 năm. Ngày chia tay và ngày quay lại với nhau đều là ngày sinh nhật em nhưng ở 2 năm khác nhau. Em thường nói với anh ấy rằng: "anh có gì ghét sinh nhật em hay sao mà cứ nhằm đúng sinh nhật em mà làm em buồn như vậy".

Chia tay lần đầu em cũng ko biết lý do tại sao nhưng em thực sự rất buồn và níu kéo anh ấy rất nhiều nhưng anh vẫn ko quay lại. Khi mà em nghĩ em có thể quên được anh và sống tốt hơn, thì anh lại quay lại và níu em lại 1 lần nữa, em ko quên được anh nên đồng ý. Và anh cũng đối xử với em tốt hơn trước chiều chuộng em hơn. Em đã nghĩ chúng em có thể tiến tới xa hơn.

Người tính đâu bằng trời tính, anh vẫn bỏ rơi em 1 lần nữa khi mà em đã mang trong mình giọt máu của anh. Anh chối bỏ tất cả, anh nói anh ko hề yêu em, cái thai trong bụng em chắc gì đã là của anh. Em ko nghĩ anh lại nói em như vậy vì chính anh là người biết rằng trong thời gian anh chia tay em, em ko thể quen hay cho bất kỳ người nào chạm vào em dù chỉ là nắm tay. Chỉ cần họ chạm vào là em cảm thấy ghê tởm.

Anh làm em thất vọng kinh khủng nhưng em vẫn muốn giữ lại cái thai trong bụng mà ko dám nói với người nhà em. Bây giờ thai được 8 tuần em đi khám bác sĩ nói em mang thai đôi (bác sĩ đã chắc chắn 90% và yêu cầu đi kiểm tra lại khi 12 tuần). Em vẫn ko dám nói với người nhà, em nói với bố anh, chị gái anh, họ đều im lặng. Nếu là 1 đứa em có thể tự chăm sóc được nhưng đây lại là 2, em không biết xoay sở như nào. Bởi vì toàn bộ số tiền em tiết kiệm được đều cho anh mượn. Em cũng gọi cho bố anh nói bây giờ em có thai em ko cần anh cưới em, em sẽ tự lo cho mẹ con em nhưng nhờ gia đình tác động để anh trả lại em số tiền mà anh đã mượn em.

Em thật ko dám nói với bố mẹ em, bố mẹ em đã từng rất thất vọng về em, em đi làm nhưng chưa lo được cho bố mẹ cái gì. Giờ nói ra em rất buồn. Em đã bỏ việc ở TPHCM để ra Hà Nội với anh. Em vẫn còn đang trong thời gian thử việc của công ty mà có em bé. Nếu công ty biết thì em cũng ko biết làm gì để có thể lo cho con em.

P/s: ngày dự sinh của con em cũng là ngày sinh nhật của em