Em có chuyện muốn tâm sự mà chẳng biết chia sẻ với ai, đành lên đây xin ý kiến các mẹ vậy.

Vợ chồng em yêu nhau cũng được 8 năm, mới cưới được gần 1 năm, bh đang chuẩn bị đón bé đầu lòng. Hồi còn yêu nhau chồng em có giới thiệu em với gia đình mà bị cả nhà phản đối. Lúc ý chỉ có mẹ chồng em ở ý kiến trung lập, nhưng cũng nhờ mẹ chồng em mà chúng em mới tới được với nhau. Mẹ chồng em thì theo em nghĩ thì chắc ko ưa em lắm vì tính em khó chiều, lại không hay nịnh bợ nói ngọt cho bà dễ nghe. Hôm sau cưới bà cũng nói với em như vậy, em nói em sẽ rút kinh nghiệm, bh là ng 1 nhà rồi có gì ko phải mẹ cứ nói với con. Bà cũng uh uh, em nghĩ là chuyện cũng xong rồi. Quên mất là mẹ chồng em ít khi vào ở với bọn em, 2 đứa em làm việc ở Nha Trang, mẹ chồng ở với gia đình ở Đà Nẵng. Bà ít khi ở với 2 đứa thì coi như xa thơm gần thối, mỗi lần bà vào chơi hay bọn em về Đn thì quan hệ mc-nd theo em nghĩ chắc vẫn bt.

Chỉ có mấy hôm gần đây, em bị động thai doạ sinh non, chồng em gọi nói mc vào để chăm em nằm viện. 2 ngày em nằm viện thì ko sao, cơm ăn ba bữa mc cũng hay hỏi han. Đến hôm em xin về, bs đã dặn ko đc làm việc nặng rồi, nghỉ ngơi ăn uống ko phải mc em ko biết. Nhưng mà từ hôm em về nhà chưa hôm nào e đc chăm sóc hỏi han tử tế cả. Chồng đi làm cả ngày có mỗi buổi trưa về ăn cơm ở nhà, sáng em dậy đi chợ vs mc, rồi về e cũng có dám kêu bà giúp gì đâu, tự e nấu cơm, bà ăn xong có rửa bát giúp em thôi. Hôm bà nấu cơm cho em ăn thì bà ko đi chợ, chỉ xem tủ còn gì bỏ ra ăn nốt. E chẳng biết có bổ béo gì cho bà bầu ko mà bà nấu trứng đúc thịt, canh đậu (hôm ý chồng em báo ko về + em mệt nên để bà nấu). Em cũng biết mình kén ăn nên thôi mc nấu mà ko hỏi ý mình thì chép miệng ăn vài miếng vậy. Nhưng bà vào chăm con dâu động thai mà bạn gọi thì đi chơi luôn, để con bé đi lo ít giấy tờ về nhà chưng hửng, đến h cơm tối gọi dt thì bảo mẹ ko về, thôi con tự lo. Việc nhà thì đa phần vẫn em làm, mà hôm e bị động thai cũng do làm việc nhà nhiều nên bh em làm từ từ ít một thôi, ko ham làm nữa, mc giúp đc tí nào hay tí đó. Và cũng tuyệt nhiên từ hôm e về thì ko hỏi han tình hình sk em tn cả. Nhiều lúc tủi thân nghĩ chắc bà chả thương em cũng chả thương cháu bà luôn.

Chồng em thì hay nói em nên làm thân vs bà. Hôm rủ bà đi ăn tối rồi đi cafe, ở nhà cả ngày bí bách thì bà kêu ko thix ăn, con tự đi đi. Rủ vài lần đi chơi cũng ko chịu. Thế mà con bạn em qua ở nhờ rủ cái bà đi ngay. Như tối hn mc e đi chơi về thấy 2 đứa ở nhà, e cắt dưa mời bà ăn đàng hoàng chả thấy trả lời, mà cứ ngồi bàn luận vs bạn e vui vẻ lắm, còn hỏi nó cho con nó ăn gì rồi. Tuyệt nhiên ko hỏi e cho cháu bà ăn gì rồi. Chán chả buồn nói.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của AnAn309