Chẳng còn ai nhớ nồi những bữa cơm chiều tàn, có ba mẹ ngồi cửa chờ mình về ăn cơm nữa ? Mọi thứ thật chóng vánh, khi chúng ta được ba mẹ nuôi nấng ...mong chúng ta trưởng thành. Khi lớn lên là nhao ra ngoài đường để thể hiện cái tôi - Tôi tài giỏi - Tôi thành công và mọi người quên dần mất việc Quay Trở về bên trong là như thế nào. 

Sau 7 năm chỉ quanh quẩn chăm sóc con cái và gia đình chồng...một ngày ngắm trong gương thấy mình quá đỗi khác. Tuổi thanh xuân không còn, những khát khao cháy bỏng, những mơ ước gào thét năm xưa phải đạt được...giờ chỉ còn là hoài niệm. Không biết có ai giống mình không, ở nhà bán hàng online nhưng cũng chẳng biết bắt đầu thế nào..chỉ cắm vào đăng bài có sẵn và bán. Rồi bồ tèo, chẳng bán được cái gì. Lại khó khăn tài chính, con nheo nhóc...bản thân chẳng muốn ngửa tay xin tiền chồng mà bản thân chồng mình cũng muốn vợ phải tự lập. Vậy là cứ bị đấu tranh tư tưởng vì chưa có kinh tế, nhìn bố mẹ mà thấy thương...như thể mình bất lực quá.

Ước chồng đại gia + tâm lý để giải quyết cho vấn đề của mình. Đúng là mình ngây thơ hồn nhiên vô số tội thiệt. Và đời chẳng như mơ, chính vì muốn tự chủ tài chính nên nó khiến mình muốn bứt phá ra ngoài xin đi làm.

Thế là bắt đầu chuỗi những ngày đi làm miệt mài. Nhà xa nên việc đi lại khá mất thời gian, tối về cũng mệt chẳng muốn đụng cái gì, con dù có yêu mâý nhưng lại bị cơn buồn ngủ dụ dỗ nên chẳng thể nào hào hứng chơi với con. Mà đi làm, ráo mồ hôi là hết tiền thật. Nhận lương đầu tháng thì đến tầm gần giữa tháng, chi cho các khoản cũng hết. Cũng chẳng có thời gian phát triển bản thân, trong khi rất muốn học những cái mới. 

Đấy, nó lại bị mâu thuẫn 

Và khi mình thấy không còn ổn nữa rồi, phải xem xét lại mọi vấn đề. Công việc nào cho mình nhiều thời gian bên các con thì mình chọn nhưng đồng nghĩa với việc lương thấp (nhưng hem chịu). Cũng may mắn được gặp 1 người chị, chị ấy bảo mình Bớt Ôm Đồm Đi Cho Tao Nhờ. Chăm quá hết phần người khác rồi thì lấy đâu ra thời gian nghỉ ngơi. Trông như con mẹ bổn ý :) vậy là mình đã vỡ ra 1 chút..thấy đời bắt đầu nở hoa chút xíu. 

Còn các bạn thì sao ?