Đến bây giờ tôi vẫn còn cảm giác ghê sợ khi nhớ lại hai năm sau khi tôi bước ra khỏi cổng trường đại học. Với nhiều người đó có lẽ làm khoản thời gian đẹp nhất của cuộc đời, khoảng thời gian được tung tăng, bay nhảy được đi đây đi đó, được bước ra thực hiện những điều mà mình mơ ước, hay được thoải chí làm điều mình muốn làm. Tôi đã nghĩ như vậy và có lẽ đã như vậy nếu như ngày đó tôi không quyết định nói với cô gái mà tôi thầm yêu trong những năm cấp 3 là tôi thích cô ấy.

Ngày đó tôi nghĩ rằng nếu như tôi không nói ra tôi sẽ hối hận cả cuộc đời của mình. Và hơn nữa khi đó tôi là một người cực kì ngông cuồng. Tôi luôn cho rằng tôi là người tốt, thông minh, tài năng nên sẽ rất khó để cô ấy có thể từ chối tôi. Tôi quên mất một điều mà tôi đã từng nhận ra rằng thứ tình cảm mà cô ấy cho tôi chỉ là tình bạn không hơn không kém. Ngày mà cô ấy từ chối tôi, tôi đã thẩn thờ cảm giác hụt hẫng. Tôi cảm thấy thật sự trống rỗng. Để rồi hai năm tiếp sau đó mỗi ngày tôi như một cái xác không hồn. Tôi cảm thấy cuộc đời thật vô vị. Mỗi ngày tôi chỉ muốn trôi qua thật nhanh để màn đêm buông xuống và tôi được chìm vào giấc ngủ.

Cho đến mãi một ngày trong lúc ngồi trên chiếc xe buýt của công ty về nhà, tôi đã chợt nhìn thấy những đứa trẻ đang chơi đùa ở hai bên đường. Một cảm giác thật yên bình. Tôi chợt nhớ lại tuổi thơ của mình. Và rồi tôi về nhà liên lạc lại với những người bạn lâu năm của tôi. Bọn họ giờ khác xa so với những gì tôi nghĩ. Và cảm giác ban đầu hơi lạ lẫm nhưng tôi đã cố bắt chuyện với người bạn cũ. Thật may họ vui vẻ trò chuyện với tôi. Tôi và họ chia sẽ cho nhau những câu chuyện trong những năm qua.

Bạn biết không tôi nhận ra xung quanh chúng ta luôn có những người bạn, những người quan tâm chúng ta sẵn sàng ngồi xuống và chia sẽ với bạn chỉ cần bạn chịu mở lòng mình.Để kết thân với họ hơn tôi còn đặt thử thách cho họ. Những thử thách như rủ đi cafe, đi xem phim, cover bài hát. Tôi trở nên thân thiết lại với họ. Rồi mỗi ngày tôi không những trò chuyện bạn cũ, tôi còn quên thêm bạn mới. 

Cuộc sống tôi và những người bạn trở nên thú vị hơn từ những thử thách chung của chúng tôi cho nhau. Từ du lịch, nấu ăn, học tiếng anh, thể dục, thể thao ..v..v. Nhờ vậy cuốc sống tôi đã thay đổi hoàn toàn.

Và ngày nay tôi gặp rất nhiều người giống tôi trước đây cảm thấy nặng nề và mệt mỏi với cuộc sống. Tôi ước gì mình có thể giúp được họ. Thế là tôi đã nghĩ và lập ra https://xgage.tv một mạng xã hội thử thách mới tanh. Nơi mà ai ai cũng có thể tạo thử thách cho mình và người khác để sống hết mình và gắn kết tình yêu thương với mọi người.

Cảm ơn và hi vọng mọi người sẽ ngày một tìm thấy niềm vui trong cuộc sống.