Em lập topic để mọi người ai trong đời mình gặp những chuyện kì lạ thì vào chia sẻ nhé :Smiling::Smiling::Smiling:

Theo em thì ai mà ko tin là có ma thì sai lầm hoàn toàn rùi

Ma có tồn tài, quỷ cũng vậy

nhưng quỷ thì ít hơn ma. nhưng nếu gặp quỷ thì coi như tiêu đời lun :| ghê lắm

ma thì nhiều, lúc nào xung quanh các pác cũng có ma đấy, chẳng qua các pác không biết thôi

em cũng sợ ma, thích nghe chuyện ma, những chuyện ly kì thế này em gặp ko ít lần roài

không biết như em thì được gọi là nặng vía hay nhẹ vía, nhưng mà mở hàng hay thờ cúng thì khá linh. Ở nhà em, mỗi lần em đứng trước bàn thờ, bắt đầu đốt nhang lên thôi là cảm giác được ngay không gian xung quanh loãng ra, nhẹ đi, rồi lạnh dần dần. Nhắm mắt lại khấn thì cảm giác còn phiêu hơn, cảm giác đó chỉ kết thúc lúc em cắm nhang xong và vái lạy thôi.

Còn nữa, ở nhà em, hễ mà nằm ngủ đúng chiều thì không sao, chứ đổi chiều 1 phát là thấy ngay khó thở, như có ai chặn cổ mình, người nóng ran... ghê lắm lun. xoay lại nằm thì lại bình thường

em kể chuyện này mới li kì nà :|

có 1 thời gian, em thắp nhang liên tục luôn, mỗi ngày thắp 2 lần, sáng 1 lần, tối 1 lần, liên tục 4,5 tháng liền

sau đó thì do học ôn thi đại học, mệt người, nên càng ngày em càng lười, số lần thắp nhang ít dần. Hôm nào còn thắp nhang đc 1 lần thì không sao, chứ chưa thắp nhang lần nào mà đi ngủ thì mơ thấy ác mộng ngay!

kể vài cơn ác mộng cho các pác nghe chơi nà, hiz, ghê lắm, lần nào em kể lại cho bạn bè nghe thì đều nổi da gà, bạn em nó nghe xong nước mắt chảy ra lun...

đầu tiên là mơ thấy không gian tối, đen ngòm, nhưng lại thấm màu xanh lá, màu đỏ của máu, dưới chân em thì đầy rắn, rết, đặc biệt là bọ cạp bò lổn nhổn, lúc nhúc. Sợ quá thức giấc, người toát mồ hôi, dậy thắp nhang thì mới ngủ đc yên lành

còn lần kinh nhất là mơ thấy 1 con pé tóc dày, dài thườn thượt, xoã xuống,trên 1 đỉnh núi toàn đá với cỏ khô, đang ngồi trong 1 cái xe đẩy, nghêu ngao hát, nó hát to lắm, mặt nhìn ma quái nữa. cái xe đẩy mà nó ngồi là loại xe hay thấy trong hầm mỏ ý, có cả đường ray chạy thẳng từ đỉnh núi xuống dưới lun! Tự nhiên nó hát xong 1 đạon rùi cười to thật to lên "Há há há..." xong rùi tiếng trống nổi lên, tiếng trống nghe đinh tai luôn! thế rùi nó lấy tay, ịn xún đất, đẩy cái xe lao xuống núi..... Á á á, má ơi, nhớ lại mà nổi hết da gà.... hự hự. Lần này là lần em cảm thấy kinh khủng nhất thức giấc xong thì thấy người lạnh toát, đầy mồ hôi. Đêm đó em cũng chưa thắp nhang luôn, nhưng em sợ quá, không dám bước chân ra khỏi giường... hiz hiz. Chỉ nẳm đó, chắp tay niệm Nam mô a di đà Phật, Nam mô Quan thế âm bồ tát thôi. Sau đó thì thấy người nhẹ đi, em tự trấn an mình, xong rùi thiếp đi lúc nào không hay.

Chuyện này chỉ kết thúc khi có 1 lần, em mơ thấy bị 1 con ma không thấy đầu, không thấy mặt, chỉ có mái tóc dài rũ rượi phía trên tà áo trắng, bay lướt theo đuổi em ở đằng sau. Lúc đó em đang chạy trên 1 con đường đất, trời tối mịt mù, bên trái là sông, trên bờ cây cối um tùm, tán cấy trải rộng che hết con đường, không thấy bầu trời luôn, bên phải là rừng cây hay sao ấy. Nó cứ đuổi, còn em cứ chạy, chạy miết. Đến 1 lúc, em nghĩ cứ chạy như vậy thì không biết tới khi nào, nên em dừng lại, con ma bay lên phía trước em, dừng bóng trên 1 cái cây cao, em nhìn thẳng vào nó rùi hét " tao không sợ ma đâu!" Hét lên được vài câu nữa, thì em thấy con ma mờ dần, khung cảnh cũng mờ dần, rùi em thức giấc. kể từ lần đó, em có không thắp nhang thì vẫn không mơ thấy ác mộng nữa

Tuy nhiên, mỗi lần em nằm ngủ, mà thấy có cảm giác lành lạnh, không gian loãng ra, mịt mù, y như rằng mở mắt ra là thấy trên trần nhà có 1 con đom đóm, đôi khi là 1 con bươm bướm. hiz

Câu chuyện trên là sự thật 100%, em đã từng trải qua, giờ kể lại vẫn còn sợ :-s Thời gian đó là thời gian ôn thi đại học, em ở nhà có 1 mình, nguyên cái nhà 3 tầng, rộng thênh thang

Bây giờ chuyển xuống sg học, ở phòng trọ, hôm nào mệt quá, sáng ngủ không biết giờ dậy, là nghe thấy tiếng gọi, "ku ơi, ku....!!!!" em ở 1 mình nhá :-ss thế là lo thức dậy ngay, nhìn đồng hồ thì thấy gần vào lớp rùi, lo lật đật chuẩn bị

còn nhìu chuyện ly kì hơn, nhưng nhất thời em chưa nhớ ra, khi nào nhớ sẽ kể cho các pác

Bonus thêm tấm hình