Mình mới kết hôn được hơn 1 năm và đang có bầu được 7 tháng. Chồng mình đi làm từ sáng đến khuya, chẳng quan tâm và cũng chẳng mấy khi phụ giúp việc nhà nói là do khó chịu với em gái mình (em ở chung nhưng có mâu thuẫn với anh rể nên không làm gì khi có anh ở nhà còn không có anh thì vẫn giúp mình.) Bọn mình tìm hiểu và cưới trong vòng gần 1 năm nên cũng còn chưa hiểu hết về nhau nhưng càng sống chung mình càng phát hiện ra nhiều điều bất cập. Chồng mình nhiều lần gây chuyện vì những điều nhỏ nhặt không đáng, thậm chí đã dùng điện thoại ném mình, dùng ly thuỷ tinh ném bể ly, đỉnh điểm là trùm áo lên đầu mình sau đó cầm dao doạ giết mình dù mình đang bầu bí (không lần nào trúng vào mình cả mà chỉ trật ra chỗ khác thôi). Mình thừa nhận mình nói năng nhiều lúc cũng không khéo léo mềm mỏng khiến chồng bực mình nhưng hiện tại mình thấy sợ những hành động đầy bạo lực của chồng mình và chỉ muốn ly hôn thôi. Mình nên làm gì bây giờ khi Tết sắp đến, con sắp ra đời? Mình có nên giữ bố cho con để rồi sau này con phải sống trong cảnh bố mẹ thường xuyên xảy ra cãi cọ và bố lúc nào tức lên cũng cư xử rất bạo lực như vậy?