Mình chào cả nhà.

Từ ngày anh rễ mình mất đến nay hơn 6 tháng, tần suất mình mơ thấy anh khá nhiều.

Anh mình mất sau 1 năm chống chọi với bệnh ung thư. Ngày bệnh viện trả anh về, mình cũng có qua thăm xem như gặp mặt lần cuối. Đến ngày gia đình báo anh ko qua khỏi, mình từ Sg về. Vừa bước vô nhà, là lúc anh vừa trút hơi. Tuy là anh rễ nhưng cả Ba mẹ và các chị em nhà mình ai cũng quý anh. Vì anh đối xử với nhà vợ cũng hết mực thâm tình.

Ngay ngày thứ 2 anh mất, trong giấc ngủ trưa mình mơ thấy anh. Anh đeo khăn trắng trên cổ, ngồi ở ghế nhìn mình, mà ko nói gì. Sau đó, 21 ngày mình lại mơ thấy anh. Cuộc trờ chuyện giữa 1 người đã mất và 1 người còn sống. Khung cảnh xung quanh ko ai thấy anh hết, chỉ có mình thấy thôi. Anh nói anh hết đau rồi. Nhưng sắp phải đi xa, ko dc ở gần vợ con nửa. Rồi sau đó, mình cứ mơ thấy anh mất rồi, nhưng mình vẫn thấy anh sinh hoạt với mọi người bình thường.

Gần đây mình đang mang bầu em bé. Tần suất mơ thấy anh dày hơn, có khi 3 đêm liền, có khi mỗi tuần 1 lần. Hầu như là trong mơ mình biết anh đã mất. Và vẫn trò chuyện với anh. Đêm qua mình mơ thấy cnahr anh mất, mọi người tới vuốt mặt để từ biệt. Đến lúc mình, anh giơ tay vuốt lại mặt mình.

Ko biết có bạn nào trải qua hiện tượng giống mình ko? Mình thì tin vào thế giới linh hồn sau khi mất. Mình ko biết có khi nào anh còn vương vấn gì cần nói ko?

Bản thân mình là người từ hồi lớp 10 bắt đầu hay mơ kì lạ. Dạng như thấy hồn mình đi dạo 1 vòng, nhìn quang cảnh xung quanh nhà y chang rõ nét như lúc thức, rồi hồn về nằm lên xác, mình thưca dậy. Rồi thì bị bóng đè. Giờ là mơ thấy như vậy.

Mình chia sẻ lên đây để xem có bạn nào đã gặp trường hợp tương tự thì cho mình dc chia sẻ với.

Chuyện thật, mình ko hư cấu để câu view hay like làm gì cả nhà ạ. Năm nay mình 30 tuổi, anh rễ đã mất 53 tuổi ạ.