Em chào cả nhà,

Em thường theo dõi các tâm sự của mọi người trên webtretho nhưng chỉ tàu ngầm thui chứ cũng ko bình luận j cả.

Nhưng Hôm nay, em có một vấn đề muốn xin lời khuyên của mọi người.

E năm nay 25 tuổi, hiện đang làm nhân viên Công ty Tài chính Home Credit chuyên cho vay tiêu dùng trả góp. Em cao dáo, xinh xắn, có duyên (mọi ng đều nhận xét thế) nên cũng đk nhìu ng yêu mến.

Năm nay e pải lấy ck. Và hiện tại có 1 anh cùng huyện e đi Đài Loan 10 năm mới về đang theo đuổi e. Anh ý sn 83, chịu khó, chín chắn và rất có tư cách đạo đức. Nhà cửa anh ý cũng xây xong hết rùi. Mọi ng trong gia đình e đều muốn e lấy a ấy. Nhưng e thì lại không muốn vì ko thấy 1 điểm nào pù hợp và cảm thấy khó chịu khi anh ấy quan tâm e.

Tính e thì thoải mái, ham vui, dễ gần, nhìu mối quan hệ còn anh ý thì khác hoàn toàn. Anh ý chỉ biết làm và làm, ( Công việc Ở bên Đài Loan của anh ý là làm vườn thuê, bây jo về Việt Nam anh ý lại làm lại từ đầu 1 công việc khác đó là đi bắn mái tôn thuê vs cậu em họ ). Như anh ấy thì mọi ng lớn đều bảo là đk. "Giờ kiếm đk ng như vậy khó lắm con ạ, quan trọng j học vấn" - bác e bảo vậy. E thì muốn lấy 1 ng có học thức hơn ( anh đi Đài Loan về này học hết lớp 9, viết sai chính tả loạn lên ).

E bị gia đình nói nhiều lắm và giờ không biết quyết định thế nào. Có nên đồng ý ko? Mọi ng cho e lời khuyên nhé vì E chỉ còn 3 ngày nữa để đưa ra câu trả lời thôi.