Thấy bản thân mình tệ quá các chị ạ ..

Cách đây 5năm e ly hôn .. vì chồng vũ phu ham chơi 1thân 1mjh lấy chồng xa chồng thì suốt ngày chơi bời gái gú nghiện đá... nên GĐ bme em khuyên từ bỏ cũng vì hết sức chịu đựng và cũng chưa đăng ký giấy kết hôn nên em về nhà mẹ đẻ luôn ..... và sau này năm ngoái em quyết định đi thêm bước nữa nhưng số phận chớ trêu . gặp chồng hiện tại anh có con riêng với một người bị câm nhưng GĐ a và a ko nhận em lúc bắt đầu em chỉ nghỉ nếu như chồng em nhận lại con thì em vẫn nuôi . Nhưng khi về sống chung một nhà 5lần 7luot cứ cãi nhau là chồng em lại chửi em là một đời ck như em ko có quyền liên tiếng vật luôn xúc phạm em luôn nhắc đến quá khứ GĐ a cũng vậy a ngoại tình e nói thì GĐ a bảo con trai đi biết đường về là dk họ công khai lên FB cho ng kia nt thách thức em e chán nản e đi làm cty thì bị GĐ chồng với chồng em bảo em bỏ đi sỉ nhục em chửi bới e trong khi trước khi đi em có xin phép mẹ chồng và chồng cũng đồng ý cho em đi làm nhưng khi em đi khỏi thì GĐ chồng nói em bỏ đi nói với mọi người trong làng là em đi lang thang em và em về thì GĐ chồng với chồng đuổi em không cho em về nữa em có về xl chồng và mẹ chồng nếu em làm gì sai với GĐ thì cho em xl nhưng mẹ chồng e ko chấp nhận lời xl của em em biết bản thân mình không tốt nhưng em không hiểu vì sao lại đối xử với em như vậy chồng  tự làm đơn thuận tình ly hôn nhưng nhưng trong khi em chẳng dk ký hay gì cả đến lúc a bảo a nộp đơn ly hôn rồi 

Các cj ơi có phải tất cả là lỗi tại em không  e bjo không nghĩ dk gì nữa