Là một ngươi đã từng trải qua tuổi trẻ mình thực sự rất đau lòng khi nhìn thấy những người trẻ tuổi quanh mình đang lãng phí quá nhiều thời gian cho các công việc vô bổ. Nếu các bạn không tích cực phát triển bản thân lúc trẻ tuổi , lúc già sẽ hối hận. Biểu hiện mà mình thường thấy ở các bạn trẻ hiện nay đa phần thời gian của các bạn chỉ để phục vụ cho nhu cầu gải trí của các bạn thôi. Thay vì sáng dậy sớm tập thể dục tinh thần thoải mái thì các bạn lại nằm ngủ lười biếng đến tận trưa . Xong thời gian trong ngày, thay vì các bạn học tập tìm tòi những thứ mới thì các bạn lại dành nhiều thời gian để chơi game, sử dụng điện thoại nhiều hơn. Tuổi trẻ là lúc các bạn phải ra ngoài tìm tòi, học hỏi những thứ mới tìm những cái thứ mà mình yêu thích thì các bạn lại chủ yếu ở trong nhà không đi đâu xa. Các bạn dành thời gian chủ yếu cho việc chơi bời thõa mãn những nhu cầu mong muốn về thể xác , tinh thần hơn là suy nghĩ cho việc tương lai. Các bạn chủ yếu chỉ biết suy nghĩ cho bản thân trước mắt chứ không suy nghĩ cho những người xung quanh , cho công việc sau này. Mình thật sự thấy lo lắng cho thế hệ tương lai, không biết các bạn sẽ lớn như thế nào đây và trách nhiệm với công việc , với cuộc sống của các bạn sẽ như thế nào đây. Cuộc sống tương lai còn rất nhiều sóng gió mà các bạn phải tự mình trải qua.