Chào các mẹ, mình muốn kể cho các mẹ nghe về một vụ tai nạn mới vừa xảy ra mà mình trực tiếp chứng kiến trưa nay, mà thật sự mình bị ám ảnh vì nó.

Trưa nay khoảng 12h trên đường đi từ chỗ thực tập về nhà tới ngay đoạn cầu Rạch Đĩa mới ( hướng nhà bè ), lúc mình chạy tới đoạn này thì đường rất là nhiều đá to do hôm qua người ta mới vừa sửa đường. Mình đang chạy thì có 1 chiếc container loại lớn chạy từ phía sau lên, thấy xe lớn là mình chạy chậm nép sát vô lề ngay. Phía trước thì có một cô đang chở con gái đi học về, cô đó thì chạy phía đầu xe, còn mình với vài chiếc honda chạy phía sau, không dám vọt lên.

Bất chợt, chiếc xe của hai mẹ con vấp đá, lảo đảo tay lái rồi ngã nhào xuống đường, mà ngã ngay về phía tay trái, xe container chạy tới cán ngang bụng và tay của bà mẹ, mình trực tiếp chứng kiến cảnh đó, kinh khủng lắm bốn bánh xe cán ngang qua tay rồi qua bụng, mình với mấy cái xe con dừng lại chỉ biết la lên trời ơi, đó là lần đầu tiên trong đời mình chứng kiến 1 vụ TNGT như vậy lúc đó mình thực sự hoảng và mất mấy giây để định thần lại thì thấy con gái của cô đó khoảng lớp 7,8 chui từ trong gần xe ra, rất may là cô bé chỉ bị xây xát. 2 người tái xế lái xe chạy xuống kéo người mẹ ra, mình thấy vậy móc điện thoại gọi ngay cấp cứu (lúc này mấy người gần đó cũng gọi) mình chạy tấp xe vô lề thì thấy 2 anh tài xê đang hô hấp cho cô đó, mình chạy ra gỡ bỏ khẩu trang, áo khoác cho cô đó để cô dê thở.

Mình nghĩ 90% là không qua được rồi máu từ trong miệng ọc ra, tau phải thì bị cán nát, đôi mắt của cô đó mở trừng trừng (thật sự mình bị ám ảnh) mọi người xung quanh bu lại ngày càng đông mình mới hỏi có ai biết sơ cứu không, có ai biết hô hấp không (2 anh tài xế vẫn đang hô hấp cho cô đó), không một ai trả lời, ai cũng đứng bàn tán chỉ tró, ngó ngó qua,có vài anh bảo vệ gần đó chạy tới dẹp đường.

Mình thấy con gái của cô đó cứ đứng kêu mẹ ơi, mẹ ơi. Mặt cô bé thất thần, trên xe thì vẫn treo bịch rau, chắc mua về để nấu cơm.

Trong cái đám người nhốn nháo, có người còn móc đien thoại ra quay phim, chụp hình.

Môht lát sau thì công an, rồi cúu thương tơi, mình cũng lên xe đi về

Thật sự chứng kiến cảnh ngày hôm nay, mình thấy rất sợ, sợ nhất là mấy cái xe container. Các mẹ có chạy trên đường thì tránh nó cho xa 1 tí, đừng có lại gần, lỡ không may gặp trường hợp giống ngày hôm nay thì hối hận.