Em có chuyện này không biết xử trí thế nào, mong các mẹ góp ý kiến dùm em. Nhà em có 2 vợ chồng và một con gái 3 tuổi. Trải qua rất nhiều khó khăn, tìm kiếm, cuối cùng em cũng tìm được 1 oshin, đã làm cho em được 4 tháng nay.

Oshin này chỉ mới có 16 tuổi thôi, rất hiền và con em cũng rất thích chơi cùng. Vợ chồng em đi làm cả ngày, giao cả nhà cho Oshin, nên cũng hơi lo. Nên em có thử xem cô nàng có trung thực không bằng cách bỏ tiền vào túi quần đem đi giặt. Một lần cho vào vài ngàn, còn lần khác cho vào vài chục. Kết quả là khi giặt quần áo và ủi xong, tiền biến mất.

Em chỉ nghĩ vì con bé còn trẻ nên tham, mình chỉ cần nói là nó khai ra. Nhân tiện dạy dỗ, nhưng khi nói, nó khăng khăng là không biết gì. Em bực quá nên khám túi đồ của nó, cũng vẫn không thấy gì. Kết quả là...em không biết làm sao tiếp nữa.

Em rất muốn giữ lại nó, nhưng lại lo tính tham lam, gian dối. Chồng em thì bảo là cho nó 2 lựa chọn, nếu nhận thì tiếp tục làm, còn không thì nghỉ. Nhưng nếu nó nghỉ thì em cũng phải nghỉ việc theo nó để ở nhà trông con.

Các mẹ có cách nào chỉ cho em với, vừa dạy được nó, vừa giữ nó làm oshin trung thành.

Em cảm ơn các mẹ nhiều