Em năm nay 24 tuổi hiện đang làm việc cho một cơ quan nhà nước, công việc ổn định. Nhà em có một nhà hàng và một shop vải cho thuê(tại nhà). Cách đây khoảng 8 tháng vì nhân viên cũ của shop vải xin nghỉ việc nên chị chủ shop đã tuyển nhân viên mới. Nhân viên mới là một cô gái bằng tuổi em, có nước da ngăm đen và bề ngoài chẳng có gì là nổi bật hết nếu không nói là xấu. Quê của cô ấy cách rất xa quê em nên khi vào đây làm cô ấy phải thuê trọ để ở. Cô ấy rời quê ra đây làm được khoảng 5 năm và đã làm ở nhiều shop vải khác trước khi xuống làm ở nhà em. Lúc đầu cô ấy xuống làm, e cũng rất ít khi trò chuyện với cô ấy và cô ấy cũng vậy, chỉ xem nhau như người dưng thôi. Sau một thời gian( lúc này em đang trong kỳ thực tập nên ở nhà thường xuyên) ra vào gặp nhau nên không thể cứ xem nhau như người dưng mải như thế được nên chúng em đã bắt đầu trò chuyện với nhau và dần trở nên là những người bạn thân thiết. Tính cách của cô ấy cũng khá vui vẻ, hòa đồng và đặc biệt cũng hay sang nhà em phụ giúp công việc nhà hàng nên em dần có cảm tình và thiện cảm với cô ấy. Những cuộc chuyện trò vui vẻ cứ tiếp tục như thế, rồi chúng em xin số điện thoại của nhau và bắt đầu nhắn tin cho nhau lúc nào không biết, cứ thế mật độ tin nhắn cứ xuất hiện dầy đặt dần qua mỗi buổi tối, thâu đêm suốt sáng. Em cảm thấy cách nói chuyện cũng như nhắn tin của cô ấy rất hợp với mình, điều này khiến em cảm thấy rất thích và cô ấy cũng vậy. Tình cảm cứ thế nảy nở, chúng em dần hiểu về nhau nhiều hơn và cách đây khoảng 4 tháng, khi chúng em đang nhắn tin trò chuyện qua lại thì đột nhiên cô ấy nhắn tin hỏi: Anh có yêu em không? Em đã trả lời với cô ấy rằng em yêu cô ấy và cô ấy cũng trả lời lại rằng cô ấy cũng yêu em, em thật sự cảm thấy rất vui và hạnh phúc. Sau buổi tối hôm đó, chúng em đã thay đổi cách xưng hô từ bằng Tên chuyển qua xưng Anh/Em và chúng em chính thức trở thành người yêu của nhau. Càng ngày tình cảm của chúng em ngày một sâu đậm và em cũng thường xuyên ra ngồi trò chuyện cùng cô ấy nhiều hơn. Cứ bất cứ lúc nào rảnh là em lại ra ngồi trò chuyện với cô ấy, chúng em đã có rất nhiều kỷ niệm đẹp với nhau mặt dù chưa một lần đi chơi cùng nhau vì em rất sợ gia đình em biết chuyện sẽ ngăn cấm hai đứa( chúng em yêu nhau một cách lén lút). Thế rồi trong một lần trò chuyện như mọi ngày em có đề cập đến vấn đề trinh tiết của phụ nữ và em có hỏi cô ấy là: Em chưa từng QHTD với bạn trai trước đây đúng không? ( em hỏi điều này vì em biết trước đây cô ấy đã từng có bạn trai). Sau một hồi im lặng thật lâu cô ấy đã khóc và thú nhận với em rằng cô ấy đã không còn giữ được mình nữa. Cô ấy nói rất hối hận vì điều đó và hy vọng em có thể tha thứ cho cô ấy và đó không phải là lỗi của cô ấy. Cô ấy đã kể lại cho em biết trước khi gặp em cô ấy đã trải qua 2 mối tình. Chính bạn trai đầu tiên là người đã lấy đi cái ngàn vàng của cô ấy trong một phút cả hai không kiềm chế được cảm xúc của mình. Tuy nhiên cô ấy có nói với em rằng người đó mới chỉ “cho vào” khoảng 3 - 4 giây gì đó thì cô ấy cảm thấy rất đau và đã đẩy anh ta ra không cho quan hệ nữa và mọi chuyện kết thúc ở đó. Người đó sau khi trở về nhà đã nhắn tin xin lỗi cô ấy và sau đó chưa bao giờ gặp lại cô ấy cả. Mối tình thứ 2 của cô ấy cũng giống như em là con trai của một chủ shop vải( anh này là con một). Cô ấy kể rằng thời gian hai người quen biết và yêu nhau khoảng 6 – 7 tháng gì đó, hai người yêu nhau thực sự và đã quyết định tiến tới hôn nhân với nhau. Mẹ của anh kia cũng rất quý cô ấy. Tuy nhiên rốt cuộc hai người vẫn phải chia tay vì mẹ anh kia khi đi xem bói về nói hai người khắc tuổi nhau, nếu lấy nhau anh chồng sẽ bị chết vì thế mẹ anh ta không cho cưới. Cô ấy cũng đã nói rằng mặt dù hai người yêu nhau nhưng tất cả chỉ mới dừng lại ở nụ hôn và chưa từng có chuyện gì đi quá giới hạn cả. Cô ấy cũng thề với em rằng từ nay trở đi sẽ không bao giờ giấu em bất cứ chuyện gì dù là nhỏ nhất. Em đã tin và cuối cùng đã tha thứ và bỏ qua tất cả mọi chuyện cho cô ấy vì quả thật em rất yêu cô ấy.

Sau buổi tối hôm đó chúng em vẫn tiếp tục trò chuyện, nhắn tin qua lại với nhau như chưa có chuyện gì xảy ra. Chúng em đã đề cập đến rất nhiều chuyện và cảm thấy rất hợp ý nhau. Nhưng có một điều em nhận ra từ cô ấy là cô ấy khá sâu sắc, đặc biệt trong chuyện tình cảm, cô ấy tỏ ra là người rất từng trải và hiểu rất rõ tâm lý của những người đang yêu ( điều này khiến em khá bất ngờ). Thế nhưng có một lần khi em cố tình đề cập đến vấn đề QHTD thì cô ấy lại tỏ ra vô cùng ngây thơ và không hề biết một tí gì về chuyện này cả. Ngay cả đến chuyện khoái cảm của phụ nữ, dâm thủy là gì mà cô ấy cũng không biết nốt. Cô ấy còn tỏ ra rất hứng thú và tự nhiên khi em đề cập đến chuyện này nữa. Điều này khiến em cảm thấy rất nghi ngờ rằng có thể cô ấy đã che dấu em điều gì đó ( Bởi vì một người từng trải trong chuyện tình cảm, trải qua 2 cuộc tình và ra đời sớm như cô ấy mà lại biết rất ít về chuyện QHTD thì quả thật rất vô lý???). Em cũng chỉ giữ mối nghi ngờ này trong lòng mà không nói ra với cô ấy. Sau đó ít lâu em có dịp lên phòng trọ của cô ấy chơi, đây là lần đầu tiên em ghé thăm chỗ cô ấy. Sau một hội trò chuyện thì em có ôm và hôn cô ấy. Điều ngạc nhiên là khi em vừa chạm nhẹ vào môi cô ấy thì ngay lập tức cô ấy đáp trả lại nụ hôn của em rất nhanh mà không một chút ngượng ngùng và điều làm em rất sốc và bất ngờ chính là cách hôn của cô ấy. Cô ấy hôn bằng lưỡi chứ không phải bằng môi như em nghĩ và em có cảm giác cách hôn của cô ấy rất chuyên nghiệp. Em cũng nhận ra rằng cô ấy khá dễ dải trong “chuyện ấy” và nếu hôm đó em đòi QHTD với cô ấy thì em nghĩ có lẽ cô ấy sẽ đồng ý.

Sau đó ít ngày, em có điện thoại thắc mắc cô ấy về nụ hôn ngày hôm đó, cô ấy trả lời với em rằng đó là lần đầu tiên cô ấy sử dụng kiểu hôn đó với em. Em có hỏi ai dạy cô ấy kiểu hôn đó thì cô ấy nói không ai dạy hết, lúc đó cảm xúc bộc phát nên tự nhiên hôn như vậy thôi. Câu trả lời của cô ấy càng làm tăng thêm mối nghi ngờ trong em vì rõ ràng nó thật vô lý và không thuyết phục tí nào cả.

Sau đó mọi chuyện vẫn diễn ra bình thường cho đến một ngày bố mẹ phát hiện được em có tình cảm với cô ấy. Tối hôm đó em đã bị chửi một trận tơi bời và bố mẹ em quyết ngăn không cho em tiếp tục mối quan hệ với cô ấy vì những lý do sau đây:

- Cô ấy trùng họ với em ( hiện tại cô ấy họ Nguyễn nhưng thực chất vốn là họ Võ đổi thành).

- Mạng của cô ấy khắc với mạng của em.

- Nhìn tướng dâm.

- Quá khứ của cô ấy không trong sạch và rõ ràng. Quá khứ của cô ấy quá phức tạp và điều này khiến em phải suy nghĩ rất nhiều. Thông qua lời kể của chị chủ shop vải thì trước đây cô ấy là một cô gái lẳng lơ, chuyên đi dụ dỗ đàn ông con trai để bẫy họ ( theo lời kể của chị này thì trước đây cô ấy đã dụ dỗ một người đàn ông 42 tuổi nào đó gần chổ làm cũ của cô ấy khi vợ người này vắng nhà và đưa về phòng trọ cô ấy ăn ở như vợ chồng, còn dụ một anh làm bên ngân hàng nào đó về phòng khóa cửa lại khiến anh này hốt hoảng phải xô cửa chạy ra và còn nhiều đối tượng khác nữa………) và một số người bạn của chị này thì nói với mẹ em rằng cô ấy rất lẳng lơ khi còn làm việc ở shop vải cũ…..Gia đình em, đặc biệt là mẹ em hoàn toàn tin vào những điều mà chị chủ shop vải và những người này nói về cô ấy và cho rằng cô ấy chỉ là một con dâm nữ rẻ tiền chuyên đi lừa gạt, quyến rũ người khác để kiếm tiền, không xứng đáng để em phải có tình cảm ( bố mẹ em chỉ biết em có tình cảm với cô ấy nhưng không biết rằng em rất yêu cô ấy). Ba mẹ em cho rằng cô ấy chỉ đang tìm cách để đưa em vào tròng để hòng chiếm đoạt tài sản vì gia đình em cũng thuộc diện khá giả và cô ấy chỉ giả vờ yêu em mà thôi. ( Điều này buộc em phải suy nghĩ vì dù gì ba mẹ em cũng từng trải, có nhiều kinh nghiệm sống, cách nhìn người có thể đúng hơn mình và vì trong lòng em vốn đã có sự nghi ngờ với cô ấy ).

Khi em hỏi cô ấy tất cả những điều trên về quá khứ của cô ấy thì cô ấy đã khóc lóc, tức giận phủ nhận tất cả và thề rằng cô ấy không phải là hạng người như thế và xin em hãy tin cô ấy. Cô ấy nói rằng nếu em không tin thì có thể hỏi ông chủ xóm trọ, những người cùng xóm trọ với cô ấy và cả bạn bè của cô ấy nữa thì sẽ biết được cô ấy là người như thế nào. Thực sự em cũng không biết phải tin vào ai hết ( vì chị chủ shop vải thực chất cũng không tốt đẹp gì khi vẫn hay nói xấu gia đình em sau lưng ). Nhưng không có lửa thì làm sao có khói. Chính vì vậy em rất đau khổ và dày vò không biết phải làm sao hết. Em thật lòng không hề muốn chia tay với cô ấy vì em rất yêu cô ấy( nhưng em thật sự không biết cô ấy có yêu em thật lòng hay không vì chúng em không thể đi chơi cùng nhau và có ít điều kiện để tìm hiểu nhau ). Nếu quá khứ của cô ấy trong sạch mà em quyết định chia tay thì sau này em sẽ hối hận cả đời vì đã đánh mất cô ấy và làm cô ấy tổn thương. Nhưng nếu quá khứ của cô ấy đúng là đen tối như thế và hiện tại cô ấy yêu em thật lòng thì em có nên bỏ qua mọi chuyện để tiếp tục yêu cô ấy không và quan trọng hơn là làm thế nào để thuyết phục gia đình em chấp nhận cô ấy ( quả thật rất khó). Làm thế nào để biết được con người thật của cô ấy đây? Em rất mong nhận được lời khuyên từ các anh chị. Em xin chân thành cảm ơn.