Năm nay em đã 27 tuổi. Người yêu của em thì hơn 30 tuổi rồi. Trong một lần anh ấy say và chúng em lỡ làm chuyện đó. Giờ em đang mang thai và cũng được gần hai tháng rồi. Em gặp anh ấy và nói em muốn giữ lại đứa bé này. Cả hai chúng em đã đủ tuổi đủ ổn định để sinh đứa bé này ra. Nhưng rồi em nhận được lại là sự lạnh lùng của anh ấy. Chỉ vì anh ấy là một người có một chút địa vị mà anh ấy nghĩ mình không thể cưới trong tình trạng như để chạy như thế. Anh ấy không muốn các em và bố mẹ nhìn mình với con mắt là một người không gương mẫu.

Em đã sai vì bây giờ mới nhận ra mình đã yêu lầm một người. Có nằm mơ em cũng không thể tưởng tượng được mình lại rơi vào hoàn cảnh này. Giống như một đứa con gái hư hỏng mà chưa bao giờ em nghĩ tới. Giờ đây em phải đứng trước quyết định sẽ bỏ nó đi. Sinh nó ra để mà rồi cho nó một cuộc đời bất hạnh không có bố em cũng ko muốn. Đừng chỉ trích em vì em phải đưa ra quyết định như thế này. Nhưng xin các anh chị hãy nói với em, giờ em phải làm sao để vượt qua điều này? Hãy cho em lời khuyên.