Mình hiện ở Sài Gòn, và mình có ý định muốn làm quen với bạn Tây để nâng cao vốn tiếng Anh của mình. Vì mình nghe một số người nói là kết bạn và nói chuyện với Tây 1 năm thì còn hơn đi du học 3 năm. Nhưng sao để làm quen với họ thì khó quá!

Ở Sài Gòn cũng có 1 khu tập trung toàn Tây ba lô trên đường Đề Thám, Phạm Ngũ Lão..., nhưng mình không dám làm quen với Tây trong đó, vì Tây khu đó rất phức tạp, không biết đường nào mà lần, có mấy vụ chích choác, giết chóc gì gì cũng hay xảy ra ở đây.

Trước đây mình có làm đề án môn học ở trường, và cũng cần phải tiếp xúc với Tây để viết báo cáo. Nhưng thú thật là lần đó mình chỉ muốn độn thổ thôi. Vào mấy quán cefe sang trọng thì mấy đứa phục vụ xua đuổi bọn mình như xua ăn mày, không cho mình lại gần khách Tây của nó, chắc tưởng mình là call girl hay sao á (may là lúc đó mình ăn mặc đàng hoàng, kín cổng cao tường từ đầu đến chưn :Sad:).

Đi học ở trung tâm ngoại ngữ thì cả 1 tuần chỉ gặp thầy Tây có 1 tiếng rưỡi, vì lớp cũng đông, mỗi đứa nói 1 tí, thành ra cũng chả được bao nhiêu.

Về vấn đề quen bạn Tây giúp vốn tiếng Anh tăng vù vù thì mình cũng đã nghe mọi người khuyên từ lâu roài, khổ nỗi quen bạn Tây ở VN còn khó hơn lên trời, khổ ghê!

Cả nhà giúp mình với, mình đang cần "gia cố" lại kỹ năng nói lắm, "lụt nghề" thảm thương, huhu.

Hoặc có ai quen bạn Tây thì giới thiệu cho mình làm quen với, mình sẽ tình nguyện hướng dẫn họ thăm thú, đi chơi ở SG. :Smiling: