em là 1 đứa con gái rất nhàm chán :( ai tiếp xúc với em sẽ biết, em ít nghĩ ra được điều gì hay để nói, người ta thường bảo chúng ta nên học cách lắng nghe người khác nhiều hơn là chăm chăm vào câu chuyện của mình... nhưng mà lắng nghe suốt cũng kì, đúng ko? =)) ai mà thích trò chuyện với 1 bức tường chứ?! :( nhiều lúc ngồi trong hội bạn, em muốn góp chuyện lắm mà chẳng nghĩ ra dc gì, lại ko có khiếu kể chuyện, chẳng hạn như nếu hỏi em ngày hôm nay của em thế nào, em sẽ diễn đạt 1 cách rất khổ sở, dài dòng & lủng củng, giọng nói và ánh mắt cũng ko truyền cảm :(( ngược lại bạn em có những đứa hay lắm, ai cũng trò chuyện, làm người ta cười đc (bức tường như em mà nó còn lôi cuốn đc), em rất muốn dc như vậy nhưng quan sát mãi vẫn ko học hỏi dc gì

mọi người cho em lời khuyên với, nên luyện tập, trau dồi như thế nào đây? em mãi chưa có người yêu, bạn em nói tại vì em có thể hút người ta lúc đầu bằng cái nhìn, nhưng sau đó người ta sẽ nhận thấy em ko có gì thú vị khiến người ta muốn ở gần, trò chuyện, tâm sự hay tìm hiểu dc, giống như 1 chiếc thùng rỗng, nhạt nhẽo chán phèo vậy :(