Mình có đứa em gái năm nay 27 t rồi. Từ đó đến giờ em chỉ lo học hành rồi làm việc. Em chỉ có mối tình duy nhất xuất phát với cậu bạn học chung phổ thông cách đây 3 năm. Phải nói là các em đã đủ chín chắn để bước vào cuộc sống gia đình nên được 2 bên gia đình hết sức vun vén cho mối quan hệ này. Tưởng là hạnh phúc sắp mỉm cười với em thì đùng cái xảy ra chuyện. Cánh đây 3 tháng tụi em đã về quê làm đám hỏi với dự định qua Tết này cưới. Nhà hàng và mọi thứ đã chuẩn bị sẵn sàng thì mới đây mẹ chồng tương lai gọi cho em và nói có nghe đồn em bị BTDN khó có con. Điều đó đúng hay không? Em trả lời là đúng là em bị BTDN và em không hề dấu trong suốt thời gian quen bạn trai mình. Thế là mẹ chồng tưông lai của em ra 2 đièu kiện: Một là bà dẫn em gái mình đi khám nếu BS nói em vẫn có khả năng sinh con bình thường thì bà cho cưới như chưa hề có gì xảy ra. Hai nếu không em mình tự hủy hôn để khỏi mang tiếng là bị nhà trai từ hôn. Em mình vô cùng sốc vì chuyện này. Thật sự 2 chị em mình đang sống xa ba mẹ và mẹ chồng tương lai của em mới chỉ gọi cho em nói vấn đề này nên chị em mình không biết nên làm thế nào cho trọn vẹn đôi đường cả. Theo mình một người phụ nữ bình thường khi có chồng cũng không dám tự tin rằng mình sẽ có con bình thường chứ đừng nói việc em mình có bệnh tạt như thế. Rồi nếu để mẹ chồng tương lai dắt em đi khám thì cảm thấy tổn thương cho nó quá. Mà bảo nó từ hôn thì mình càng không thể vì đây là mối tình đầu của nó và nó cũng rất yêu cậu kia. Thương em quá nhưng chị em mình cũng chưa dám nói điều này với ba mẹ vì sợ ba mẹ ở quê buồn. Mấy hôm nay 2 chị em mình chỉ biết ôm nhu khóc. Mình đang khuyên em hay đến gặp chuyên gia tư vấn. Có mẹ nào từng bị như em mình hay các mẹ khách quan sáng suốt cho chị em mình lời khuyên nhé!