Khi bạn ở bên cạnh một người người bạn có cảm tình thì việc bạn thích nhất lúc này chính là mong muốn người ở bên cạnh bạn cũng có tình cảm lại với bạn. Thật sự khi cả hai cùng hòa chung một nhịp đập thì nó thú vị và vui vô cùng. Ai cũng thích nhìn thấy những người bên cạnh mình có thể mỗi ngày càng trở nên tốt hơn mà phải không? Là ai đi nữa thì đều muốn đối phương dành cho bản thân mình một sự đối đãi khác với những người khác, cho ta cảm giác họ yêu bản thân hơn và họ cũng đảm bảo về niềm tin và sự cố gắng thì hai bạn sẽ có thể trở nên tốt đẹp hơn. Hãy khiến cho người bên cạnh mình trở thành một phiên bản tốt nhất của bản thân. Cùng nhau động viên và nên dùng những lời nói khuyến khích nhau, cũng nên dành cho nhau khoảng thời gian riêng - không gian riêng để làm những việc bản thân mình muốn. Để một người có cảm tình rồi dần chuyển sang có tình cảm thì đừng vì những chuyện nhỏ mà vội vàng chỉ trích nặng nề với người đó vì điều này sẽ làm cho đối phương cảm thấy tồi tệ và cảm thấy có lỗi và sợ khi ở cạnh bạn. Đừng cho đối phương cảm thấy bản thân bạn luôn muốn dựa dẫm vào người khác. Người đó có cảm tình với bạn vì khi bạn là chính bạn. Hãy sống là chính mình, nếu như bạn thật lòng thích một người hoặc ngược lại người đó cũng thương bạn thật tâm thì sẽ yêu mến và thích con người thật của bạn. Không cần vì người khác mà thay đổi quá nhiều mà để đánh mất chính bản thân mình đâu nhé!