Xin mọi ng í kiến thêm giúp em. Ck em hơn em 17 tuổi. Lấy nhau 5 năm , có 1 nếp 1 tẻ. Ku bé giờ mới dc 17 tháng. Do ku bé nuôi vất vả nên em phải nghỉ việc ở nhà để chăm. Vì cũng k tìm dc gv yên tâm. Từ đó mâu thuẫn xảy ra. Ck em hay xúc phạm vợ khi k vui, nói kiểu vợ ở nhà ăn bám. Ck là người gia trưởng, í mình luôn k thay đổi, gd ck hay bênh chồng. Rất hay tuyên bố rằng có thể lấy 10 vợ k sao,, nh k chấp nhận vợ láo.

Hum vừa rùi vc cãi nhau. Ku bé ốm em lau mát và hạ sốt cho con cả đêm, bthg ch hay phụ nh có lẽ do nó hay ốm nên lần này ch k sang. Nằm riêng giường mn ạ. Do có các bé mà. Bé nhà em sốt vc em hãi lắm, vì bé có tiền sử co giật rùi. Sáng hum sau ch đi làm bthg và đánh teniss đến 8h tối, về đến nhà nh lại ghé sang quán cờ đối diện luôn k về cũng k hỏi thăm con. Mà bthg thì rất qtam, lo lăng, chăm con phụ vợ. Em thì nuôi nó vất vả quá, ngày qua ngày k hum mào cảm thấy có 1 ngày dc xả hơi ngủ 1 giấc đủ để sạc đầy pin cho ngày mai cả. Nên ngày mới luôn trong tình trạng mệt mỏi. Bthg ch đánh tessnis 8h về rùi tắm rửa 30p mới xuống trông con cho vợ đi nấu cơm. Cũng vẫn hay sang quán cờ như vậy. Hum ấy m bế con xuống gọi

Vợ: a về trông con cho em nấu cơm( gọi to, đứng từ nhà m gọi với qua đường sang quán đó)

Ck: 5 phút nữa

Vợ: về luôn, k 5 phút, lần nào chả cả tiếng mới hết ván, em kiệt sức rùi (gọi to)

Ck k về , kệ. Vừa hay cụ ch sang gọi sang cụ lấy thức ăn. Nhìn thấy ch cụ mới gọi và ch về

Ch về , m đưa con ch bế và bắt đầu nấu cơm luôn, nh mặt m xì ra

Ch: làm sao mặt mày xưng lên

Vợ: a quá ích kỉ, con ốm k về xem sao, đã teniss về muộn lại còn đánh cờ, em ngày nào cũng mong từng phút a về để dc ăn cơm, dc nghỉ. Như vậy bảo sao vui dc mà còn cấm xưng mặt.(nói to như cãi nhau, vừa nói vừa khóc)

Ch: mày cút mẹ mày về với con mẹ mày đi , tao nuôi con tao

Vợ: tao đẻ con tao nuôi í

Ch rất tức khi vợ xưng tao, lão cho rằng rất rất láo, k dc phép tao với ch

Vợ lúi húi nấu cháo cho con và vừa khóc vừa nói vậy

Chát 1 phát, 1 cái cốc thủy tinh chồng ném ngay sau lưng vỡ vụn

Vợ nghĩ mà run rẩy, ch định ném chết m nh ném trượt, và sau đó ch xông vào tát vợ và bảo dám mày tao với ch, quá láo, tao mang đơn li hôn về m có dám kí k

Vợ: dám, anh ném cốc vậy thì tôi dám ở với a nữa à, a qua ác

Sau đó cụ đi về ngang qua cửa sổ và nghe thấy cãi nhau

Sau đó 2 vc thôi, lão bỏ ra ngoai và vợ tiếp tục cho con ăn cháo

Lão đi ăn cơm ngoài và về nhà muộn , đi ngủ luôn

Sáng hum sau trc khi đi làm còn qua nói với vợ: tối tao mang đơn về, lần này tao quyết tâm cho mày đi

Tối lão mang về thật

Mình cũng thấy chán cs như vậy lắm rùi, ch gia trưởng, ki bo, tiền nắm hết, chỉ đưa 200 mõi lần vợ đi chợ, hết lại phải xin cho ngày hum sau và cũng chỉ đưa như thế, làm gì, chi tiêu cho nhà nội hay bất cứ chuyện gì k bao giờ bàn bạc với vợ, k tôn trọng vợ, chuyện qh vợ ch cũng nhạt nhẽo, lao k có nhu cầu năm nay 44, m thì trẻ.

Vì vậy lúc nóng giận m cũng muốn li hôn lắm. Đọc đơn chỉ có nội dung là do k hợp thui. Nên m bảo nhẹ nhàng. Thui a nhường em nuôi 2 con, chúng nó nhỏ, cần dc ở cùng nhau, mà em k thể xa đứa nào dc.

Ch: mỗi ng nuôi một, em quá láo, a có thể lấy 10 vợ nh k chấp nhận vợ láo, a nuôi con lớn, a chấp nhận thà cho con khổ nh k thể ở với em

Qua lại đưa đòi nuôi 2 , ng bảo mỗi ng 1 đứa trong 2 phút là thui k tranh luận gì nữa. Chưa kí đơn, để bàn đó.

Những ngày hum sau mình vẫn nấu cơm đầy đủ và nt bảo về ăn

Nh ch k nt lại , đi ăn bụi và sang đánh cờ, 11h mí về ngủ luôn( các con lúc ấy ngủ rùi)

Dc 2 hum ch aen bụi thì m thấy con chị bảo ch ăn cơm chỗ chị gái nấu.

M vẫn nấu và nt bảo ăn, xong để phần( hum sau mới đổ bỏ)

Kéo dài thêm 3 hum nữa thì m thuê dc ng giúp việc khi m nt ch nt lại k ăn

M thấy nt lại nên m cũng muốn dịu lại mqh, tối m lại nt

Tối ăn về ăn k, có bà gv mới

Ch:k, từ giờ m đừng nt cho tao nữa, t k có loại v như mày

Mình k nấu nữa, k nt nữa

Dc đến hum qua là 10 ngày, chị gái vào m mới nói, bác nấu cơm cho a ấy ăn là bác nghĩ thế nào ấy, như thế làm vc em k hàn gắn dc, đẩy các cháu k có bố

Và hum sau chị ấy bảo ch m là k nấu cho ăn nữa

Ch m bảo thì em ăn chỗ khác

M biets, tính ch m vậy, giờ m có năn nỉ, ngọt nhạt nhận lỗi, ch m cũng k chấp nhận, và sống cũng sẽ k bgio hp, vì m cứ nhịn như vậy, cứ bị k tôn trọng, k dc cầm tiền vậy, làm sao có ngày k tràn ly nữa, rùi lại sẽ có cãi vã nữa

Và ch m luôn nhắc lại, luôn bảo mày k ra gì, k gặp ch thì lấy thằng khác khổ như chó, nó đánh cho suốt ngày,

Chưa bgio ch làm lanh hay có í vun hp khi vc cãi nhau. Luôn là m

Giờ m thực sự k thiết tha gì tc với ch nữa., m luôn ngột thở với ch và gd ch

Chỉ vì m là phụ nữ, m thương con, thg cha mẹ ngheo của m thui.

Ch kiếm tiền giỏi, m thì cũng sẽ kiem dc việc mới thui, nh luong tháng chỉ 5_7 tr thui.

M k sợ cs vật chất khó khăn hay nghĩ đến lấy ch khác sau ly hôn, mà chỉ nghĩ về con m, và mẹ m vất vả ở quê nghèo giờ lại bit m thế này thui.....

Làm sao giờ mọi ng ơi