Justatee có " mượn rượu tỏ tình" còn mình muốn mượn rượu giãi bày tâm sự. Những chuyện đã trải qua trong năm vừa rồi từ thất bại, thua lỗ, nợ nần mình đã nói rồi nên cũng không muốn nhắc lại nữa. Gia đình mình toàn người hướng nội sống tình cảm, nhưng tình cảm đó mọi người ít có bộc bạch hay tâm sự ra bên ngoài, nên hầu như ba mẹ và chúng mình ít tâm sự với nhau. Ba mình lại khắc khẩu trong nhà nên nửa lời nói cùng nhau là rất khó. Là thằng đàn ông biết là phải mạnh mẽ nhưng trong cái xã hội đầy rẫy là toàn tính, cuộc sống thì đầy khó khăn đôi khi mình cảm thấy yếu mềm hơn cả 1 người con gái. Muốn khóc chứ?! Muốn nói chuyện dài chứ?! Muốn dựa vào ai chứ?! Nhưng cũng chẳng có ai để làm điều đó! Lúc trước tuy mình trầm tính nhưng cũng được gọi sống tình cảm với mọi người nên lúc khó khăn thì nhờ vả cũng dễ dàng ( nói về lúc trước mình ít có nhờ vả bạn bè hay người thân, có gì tự mình chịu, thấy bại thì tự mình gánh, nhưng sau đợt thất bại mình không gồng nổi nên có nhờ cậy bạn bè và người thân, mấy mắn là dc mọi người giúp đỡ nhiệt tình)... Nhưng mà đời người mà ai mà đi giúp mình được mãi, lúc thất bại lần tiếp thì mình không còn biết trông chờ vào ai nữa, sợ bạn bè xa cách về vấn đề tiền bạc, sợ gia đình buồn rầu chuyện làm ăn xa nhà, cuộc sống lúc đó kéo dài đến nay là chuỗi ngày tăm tối nhất của cuộc đời mình. Dịch đến cũng không có gì làm cho ổn định, bươn đủ nghề để có đồng ra đồng vô rồi cũng nằm lỳ ra do giãn cách!! Cuộc sống giữa 4 bước tường thật là tăm tối, ngày cũng như đêm, thấy xung quanh mình mịt mù lắm! Mịt mù theo nghĩa đen đến cả nghĩa bóng, mịt mù trong tương lại thằng đàn ông tuổi lập nghiệp, mịt mù trong tình cảm bạn bè và gia đình. Cuộc sống thì lắt lưởng theo ngày, đói thì ăn gói mỳ, buồn làm điếu thuốc rồi thả mình trong làm khói trắng. Đầu nặng hơn chì chân nặng hơn đá!. Không ai tâm sự, không ai giãi bày, một mình trong cô quạnh, mặc dù đang sống trong một thành phố sầm uất. Chắc cũng có nhiều người từng trải qua chuyện như này rồi nhỉ? Nhiều khi nghĩ ngợi lung tung đến nghĩ quẩn luôn, xong rồi lại nghĩ về gia đình, người thân nên lại chớm nước mắt!

Mình chỉ muốn nói ra cho nhẹ lòng bởi giờ không nói ra trên này cũng chẳng biết nói cùng ai!

Đúng là đồng tiền không mua được tất cả nhưng đồng tiền lại chi phối mọi thứ!!!

DTS