Nhân dịp đọc 1 bài báo về mấy tên biến thái. Mình kể lại kinh nghiệm xương máu mà mình gặp (gặp nhiều lần mới đau nhưng nhờ vậy bị chai cảm xúc luôn) để các mẹ có thêm kinh nghiệm hướng dẫn cho các bé gái nhà mình (đối tượng yêu thích của mấy tên biến thái.

* Biến thái bóp Vòng 1, V3:Mình gặp đến 3 lần (V1 của e nhỏ xíu chứ không cỡ như Thủy Top đâu ạ)

+ Lần 1: hồi mình học cấp 3, mặc áo dài. Từ chỗ gửi xe đến trường khoảng 50m, đang đi bộ thì từ đằng sau 1 thằng cha đi xe đạp chạy lên bóp mạnh vào vòng 1 của mình. bất ngờ mình la lên :á. Người xung quanh không biết tại sao, còn thằng chả từ từ chạy mất tiêu. Lúc đó mình vẫn chưa hoàn hồn nên để cho nó chạy mất

Lần 2: mình đang chạy xe đạp với nhỏ bạn thân, đang tới góc quẹo thì nó là á lên, mình không biết, quay lại nhìn thì 1 thằng chạy xe đạp chừng >30, có thể cũng là thủ phạm của vụ trên) nói:la cái gì, đụng xe người ta còn la. Mặt nhỏ bạn tái xanh, lát sau nó kể là nó bị bóp vòng 1, nhìn lại thì ngay chỗ đó in nguyên dấu bàn tay dơ bẩn của thằng cha đó, tức muốn khóc.

Lần 3: đang chạy xe đạp trong ngõ tắc đến trường, có 1 thằng cha chạy xe máy rề rề theo sau, đến chỗ quẹo thì thằng cha đó vọt lên (do đường nhỏ, chỉ có khúc quẹo là rộng), với tay định bóp V1 của mình ai ngờ mình quẹo tay lái nên thằng chả bị hụt. Hú vía.

->3 lần đều ở gần trường cấp 3 trường Trần Phú ở Q. Tân Phú, mẹ nào có con đang học đây thì nhớ dặn con đề phòng nhé.

* Mấy tên thích "show hàng"

- Có lần ngay nhà mình có 1 thằng cha "show hàng" nhưng nó đã "show" nhầm đối tượng là mẹ mình. Mẹ mình ko nói gì lẳng lặng chạy vô nhà xách con dao ra, chạy đến chỗ chằng cha đó. Báo hại nó chạy thụt mạng. Nhớ lại vẫn còn cười

- Mấy năm trước, khi mình còn chưa có bạn trai, đang chạy gặp đèn đỏ, gần hết đèn đỏ thì có 1 thằng cha chạy xe máy nhìn lịch sự lắm, kêu mình:em ơi. Mình quay qua nhìn thì thằng chả nhìn xuống phía dưới, theo quán tính mình cũng nhìn xuống theo thằng chả, thấy 1 đống "bùi nhùi đen thui", hoảng quá nhưng nhớ đến bộ phim HK có tình huống tương tự, nữ DV chính nói:
nhỏ xíu, có gì đâu mà khoe
. Mình đem ra áp dụng, thằng chả quê độ, chạy mất tiêu. Haha.

- Còn nhiều lần nữa mà nạn nhân là mấy đứa bạn của mình đi học thể dục ở CV Bàu Cát, đang đi hoặc ngồi chơi thì nó chạy lại gần "show hàng"->tội nghiệp mấy đứa bạn mình, cứ bị ám ảnh cái đống "bùi nhùi đen thui"

* Biến thái kiểu "cọ, quẹt" ở chốn đông người:

Mình thì chưa gặp dạng này. Nhưng nếu mình có gặp chắc mình sẽ nói (lớn):tôi đề nghị anh chấm dứt hành động dơ bẩn đó đi nhé, nếu không tôi la lên cho biết->những người xung quanh sẽ chú ý tới nó.

=>Tâm lý của mấy thằng biến thái là rất thích nhìn thái độ hoảng hốt của nạn nhân, càng sợ thì nó càng thích nhưng lại rất sợ bị người khác biết là nó bị biến thái->phải thật bình tĩnh thì nó sẽ quê.Mình chưa có dịp áp dụng tình huống la làng:
biến thái
. Mẹ nào áp dụng rồi thì báo kết quả với nhé.