Chắc hẳn ai cũng có lúc nghĩ tới nếu một ngày nào đó mình sẽ trúng xổ số giải đặc biệt thì từ nay về sau không phải lo nghĩ về chuyện tiền bạc nữa. Đã bao giờ bạn nghĩ một ngày nào đó mình sẽ được nhận nuôi trong một gia đình giàu có hay cha mẹ để lại cho một gia tài khổng lồ chưa. Bạn làm sao có may mắn lớn như thế đúng không, có một cách để bạn đến với sự may mắn đó một cách thiết thực nhất đó chính là sự kiên trì. 

Những giấc mơ sẽ biến mất những mục tiêu sẽ trở lên xa vời nếu suốt ngày bạn chỉ lười biếng rồi than thở. Sao bạn không bù đắp những cái không may mắn đó bằng sự kiên trì nhỉ, thất bại chỉ là một người thầy nghiêm khắc với mình kiên trì thử lại nhiều lần học hỏi từ nó thì bạn không còn phải phụ thuộc vào may mắn nữa. Bạn muốn đạt được thành tích cao trong học tập thì chăm chỉ là con đường ngắn nhất nắm chắc kiến thức cơ bản và vận dụng được nó đã đạt được thành tích tốt rồi. Bạn muốn có một công việc lương cao thì ngoài khả năng của bản thân ra thì sự kiên trì cũng là yếu tố khiến bạn đáng giá hơn trong mắt các nhà tuyển dụng. Đừng để cuộc đời bạn chỉ phụ phụ thuộc vào may rủi hãy kiên trì và tự quyết định cuộc đời của mình trong mọi hoàn cảnh. Thay vì hi vọng vào số phần trăm nhỏ bé trong may mắn thì bạn có biết kiên trì theo đuổi mục tiêu thì số phần trăm bạn đạt được gần như là chắc chắn. 

Đừng hi vọng một điều gì kì diệu nào đó cho mình cơ hội, hãy tự tạo cơ hội cho mình những mồ hôi xương máu sẽ đổi thành mục tiêu bạn hoàn thành. Giàu có là đích đến nhưng không phải ai cũng chạy được đến đích.