Đến độ tuổi khoảng hai mấy thì cuộc đời sẽ bắt bạn phải lựa chọn. Có những người chọn dùng hôn nhân để kết thúc sự chống trải, có những người đến một nơi xa để trải nghiệm thêm về cuộc đời, có những người theo đuổi những thứ mới mẻ hoặc bán mạng cho công việc. Cũng có người chẳng làm gì cả về với ruộng vườn, sống giản dị như bác nông dân. Nhưng dù chúng ta có chọn gì đi nữa thì chúng ta cũng không được đánh giá ai cả. Vì hạnh phúc trong mỗi con người một khác. Hạnh phúc với bạn có thể là nhà lầu, xe hơi. Nhưng hạnh phúc với tôi thì chỉ là một bữa cơm gia đình. Trên đời này không có cái gì đúng mà cũng không có cái gì sai. Chỉ là cuộc đời con người có quá nhiều hoàn cảnh, con người ta rồi cũng bị đẩy đến đường này, đường kia một cách tự nhiên do sự lựa chọn của mình. Cho nên nếu bạn không đủ sáng suốt để định hướng cho mình một tương lai tốt đẹp thì mình hi vọng các bạn sẽ có đủ trắc nghiệm để vượt qua mọi khó khăn trên con đường bạn đã chọn. Cuộc đời này có rất nhiều nỗi buồn nhưng nhất định bạn sẽ tìm được hạnh phúc.