Các mẹ ah, em thấy các mẹ lên án các anh xã vì mấy anh ấy nhậu nhiều quá.

Híc thế mà các mẹ biết không, híc híc híc. Lúc trước, hễ nghe tới mùi bia là em dị ứng, thế mà năm ngoái, chỉ vì lời chọc tức của thằng bạn, nó bảo em "dở quá", thế là em ực một cái hết một ly bia, và rùi rùi tiếp tục, em uống được 3 chai Sài Gòn đỏ, híc híc. Lần đầu tiên trong đời, em biết uống bia.

Tai hại làm sao, tối đó về sợ bị ba mẹ phát hiện, thế là em chạy một cái và lên phòng "khò khò" luôn. Chuyện sẽ dừng lại đó, nếu tửu lượng của e không tăng. Híc híc, thế là những lần sao, tụi nó lại chọc tức và em lại uống. Kết quả giờ đây, em "nghiện" bia. Khi bí tỉ nhất là lúc em "nốc" 4 chai Ken.

Bạn em, anh ấy bảo phụ nữ uống bia không tốt, đừng nên uống nhiều. Em cũng biết điều ấy lắm, thế nhưng lũ bạn cấp 3 của em, đứa nào nó cũng uống bia mỗi khi chúng em đi ăn, cả con gái nữa chứ! Có đứa còn uống hơn cả em nữa đó.

Híc híc híc, em wen luôn và thế là không bỏ được (chỉ bỏ khi đi chung với anh ấy mà thôi).

Em nghĩ là phụ nữ uống cũng không có gì là xấu, miễn là mình không thành "bợm" là được rùi. Đôi lúc giao tiếp cũng cần phải có uống, các mẹ nhỉ?