Mình luôn có tâm niệm , cứ đối tốt với mọi người thì ắt mọi ng sẽ tốt lại .

Trong môi trường công việc cũng vậy , tôi sẵn sàng hết lòng vì mọi người , người mà mình ko thích tôi sẽ ít nc chứ ko đi nói xấu sau lưng ai cả . Nếu ai thật lòng với tôi tôi cũng sẽ đối đãi lại với họ như vậy . Tôi làm ở đây được gần 3 năm , quý mến các chị em làm cùng vì ở đây tôi thấy giống một gia đình vây , nhưng cảm thấy thân thiết hơn với L và chị H . Không biết tại sao nhưng nc với họ tôi thấy đc sự chân thật từ họ , chứ ko phải lời xáo rỗng.

Với L tôi luôn coi nó như em , như 1 ng bạn , hay nc tâm sự kể lể , có gì ngon cũng mang đi cho m người cùng ăn , nhiều lúc còn nghĩ thương nó vì có thời gian nó gầy như một con cá mắm , chị em vô tư chưa bao giờ tôi đi nói xấu sau lưng nó mà ngược lại luôn biết ơn nó vì nó chỉ dạy tôi từng chút trong công việc .

Mấy ngày trước sam đám cưới em L , nó đi làm rồi tự nhiên đăng stt nói là " trước mặt thì chị chị em em...sau lưng thì .." Tôi nghĩ có chuyện gì nên vào hỏi nó xem sao thì thấy nó khóc , nó cũng ko nói gì tôi cả , gặp hỏi hoài ko nói gì nên đành đi ra , hôm sau thấy nó vẫn ủ rũ nhưng thái độ hơi khác , tôi chỉ nghĩ chắc nó đang buồn nên còn quan tâm nhắn tin an ủi. Nó bảo ko có chuyện gì , nhưng tôi biết có lẽ chuyện có liên quan đến tôi . Tôi ko tự nhận mình tinh mắt nhưng cũng đủ đoán ra hành động khác lạ của nó .

Tôi không hỏi thêm nhiều nữa mà cách tốt nhất là im lặng , chỉ thấy buồn khi từng ấy thời gian chị em chơi cùng nhau vẫn không đủ tin tưởng nhau sao?. Trách nó tại sao không nói thẳng mọi chuyện mà lại hành xử như vậy . Đến giờ phút này tôi vẫn mông lung quá , vì ko biết đã làm gì để nó nói vậy . Nghĩ mai ko ra vì chưa 1 lần tôi nói không tốt gì về nó , ngược lại còn luôn khen nó hiền xong thật thà nữa chứ.

Vậy nên bạn đối xử tôt với ai , chưa chắc họ đã nghĩ bạn tốt , chỉ cần câu nói ko thật hay sai lệch của ng khác thì từng ấy thời gian thân thiêt cung ko la gì . Tôi vốn là ngườ hay nghĩ , nhưng lại ko muốn giải thích hay trình bày ...

Mọi chuyện nên cứ kệ thôi phải ko mng? Tôi tin rằng nếu thật lòng thì thời gian sẽ là minh chứng cho những hành động và câu nói .

Không được buồn nữa , vẫn phải sống tốt thì chắc chắn tôi sẽ nhận lại được thứ tốt hơn webtretho