• Dạ em xin chào các anh chị, các cô chú ạ. Hôm nay em viết bài này, mong em sẽ nhận được những lời khuyên chân thành của các anh, các chị, các cô, các chú, đặc biệt em mong lời khuyên từ một anh/chị, hay cô/chú người Tây ạ, vì sẽ hiểu rõ vấn đề của em hơn.

• Dạ, em tên Phương, năm nay em 20 tuổi ạ. Em đang quen một anh bạn trai, là người Mexico. Chúng em yêu nhau đến giờ đã được 6 tháng, anh thỉng thoảng "đòi hỏi" em, nhưng em luôn từ chối với lý do em chỉ quan hệ sau khi đã kết hôn. Mới đây, anh lại "muốn", và em không chịu, anh buồn và anh hỏi em rằng:" Em không có những cảm giác về tình dục sao???"; em giải thích rằng không phải em không có, nhưng vì em sợ khi em mất rồi, anh sẽ bỏ rơi em, và khi những người thân, bạn bè em biết họ sẽ nghĩ em như thế nào, và tương lai nếu chồng em là người Việt mà không phải anh, thì có thông cảm và trân trọng em hay không. Thật sự em rất sợ, em không cổ hũ, em rất thoáng nhưng về tình dục em hơi khó khăn, chỉ vì em đang sống ở Việt Nam - một đất nước phong kiến, người con gái phải hoàn toàn còn trinh cho đến khi lấy chồng. Em cũng muốn mình "yêu" với bạn trai nhưng vì sống ở đất nước này em lo lắm. Anh nói "chuyện ấy" sẽ giúp tình yêu gắn bó hơn, nó rất quan trọng, anh không muốn quan hệ với người con gái khác khi anh đã có bạn gái là em, anh nói thật khó cho anh khi anh không thể không tiếp xúc thân thể với bạn gái mình, và anh không muốn chia tay em