Bạn thân bấy lâu nay luôn thảo mai với mình! Chưa bao giờ mình bị thất vọng đến như vậy. Đứa bạn thân mà đó giờ mình luôn quý trọng, hết lòng giúp đỡ nó. Tự nhiên lòi ra bộ mặt thật. Bấy lâu nây nó luôn giả bộ với mình, nói chuyện tâm sự với mình xong thì lại quay sang nói xấu mình với người khác. Con người ai cũng có khuyết điểm, nó lại đem khuyết điểm của mình ra nói, thậm chí là dặm mắm thêm muối cho câu chuyện nó càng đặc sắc hơn nữa. Hai đứa chơi với nhau từ cuối cấp 2 đến giờ cũng đã tốt nghiệp Đại Học được 3 năm rồi. Tính đến đây cũng được 10 năm chứ không hề ít ỏi gì. Trước giờ cứ tưởng hai đứa thân lắm, thậm chí mình còn xem nó như chị em ruột trong nhà cơ. Chuyện gì nó cần, hay có ai ăn hiếp nó mình cứ hết mực mà bảo vệ, thậm chí còn đánh nhau đến chảy cả máu miệng với đứa nói xấu nó luôn cơ.

hình ảnh

Thế mà hóa ra nó không hề biết cảm kích, nó nói xấu mình với đứa khác, kêu với người ta rằng mình hay bắt nó làm cái này cái kia, xem nó như người hầu, rồi mình xấu tính với nhiều người khác, vô lễ này kia. Còn rất nhiều nữa. Khi mình đọc được hết tin nhắn trong điện thoại nó, mình nói không nên lời luôn. Mọi người có hiểu không? Cảm giác mình lúc đó không phải theo kiểu tức giận, mà là thất vọng đến nói không nên lời, mọi người thử tưởng tượng cảm giác mà người thân mình trước giờ không phải yêu thương thật lòng, mà hóa ra là luôn lợi dụng.

Mọi người sẽ hiểu cảm giác của mình. Thất vọng với buồn còn hơn khi chia tay người yêu nữa ấy. Mong các bạn sẽ không như mình, biết chọn bạn mà chơi