30/9/2019: Mẹ con mình đã vào nằm viện rồi con yêu, con phải thật mạnh mẽ và kiên cường để vượt qua cửa ải này, đến với bố mẹ khoẻ mạnh bình an. Và sau này sẽ là một người có tài năng phúc đức để làm đẹp cho đời cho gia đạo con nhé.

Con có biết bố con cả tuần nay lo lắng không ngủ, đêm chợp mắt được một lúc rồi lại thức giấc miệng lẩm bẩm hai mẹ con sẽ không sao không sao. Những lúc đó mẹ biết, mẹ muốn khóc, trong lòng mẹ thương bố và thấy yêu bố con hơn bao giờ hết, mẹ luôn mong con bình an. Mẹ chỉ biết Cầu xin Quan thế âm Bồ Tát đại từ đại bi che chở cho con vượt qua được mọi tai ương này mà thôi. Con hãy cùng bố mẹ cố gắng lên con nhé. Con gái của bố mẹ mạnh mẽ và kiên cường lắm mà đúng không con. Bố mẹ yêu con và cầu chúc con khoẻ mạnh và bình an đi với bố mẹ đến hết cuộc đời này con nhé. Bố mẹ yêu con

7/10/2019: 7h45 mẹ vẫn còn có con. 8h20 y tá kiểm tra chạy máy morito không đo được tim của con mẹ đã không tin, mẹ chỉ nghĩ con trườn đi chơi đâu đó trong bụng mẹ mà thôi.

8h28 mẹ nghe bác sĩ thông báo tim con không đập nữa. Cảm giác lúc đó tim mẹ đau đến khó thở, chân tay bủn rủn khi nghe câu bác sĩ nói "Mất tim thai rồi em ạ".

Mẹ gọi bố con đến, lúc đó mẹ vẫn hi vọng con chỉ nghỉ ngơi thôi, bố con nói mẹ hãy hít thở thật sâu để con có oxy, để tim con đập lại. Mẹ đã hít thở thật sâu với niềm tin tim con sẽ đập trở lại. Nhưng....Con đã bỏ bố mẹ mà đi.

Mẹ biết con mệt mỏi rồi. Con đã cố gắng chiến đấu với mẹ trong suốt 2 tháng qua rồi. Thôi con hãy nghỉ ngơi nhé, mẹ xin lỗi con vì đã không thể giữ được con. mẹ xin lỗi con vì đã làm con mệt mỏi đến thế. Giờ đây mẹ chỉ biết cầu mong cho con sớm được siêu thoát, kiếp sau con sẽ được đầu thai làm người khoẻ mạnh, sinh ra là một đứa con có tài năng phúc đức để làm đẹp cho đời con nhé. Con hãy phù hộ cho mẹ vượt qua cửa ải này bình an và sớm ra ngoài con nhé. Bố mẹ vẫn luôn yêu con

hình ảnh