3/9/2019: Con gái yêu, mẹ đang ở bệnh viện ngồi chờ kết quả. Mẹ lo lắng nhưng mẹ tin rằng mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với mẹ con mình và gia đình mình. Vì con đã có duyên đến với bố mẹ rồi thì con sẽ mãi khoẻ mạnh và đi theo bố mẹ đến hết cuộc đời này. Mẹ tin là như vậy. Bố Mẹ yêu con

17/9/2019: Hôm nay hai mẹ con mình vào nhập viện để theo dõi và điều trị con yêu ạ vì Con 28 tuần nhưng chậm phát triển chỉ bằng tuổi thai 25 tuần mặc dù con hiện tại vẫn đạp máy khỏe. Và bác sĩ nói con có thể mất tim thai bất cứ lúc nào. Mẹ lo lắm

Hành trình mong con 4 năm rồi giờ có con mà vất vả quá. Thương con mà mẹ không biết làm sao. Mẹ thì tăng 12kg rồi mà con chỉ 678gr. Ông trời cho con đến bên bố mẹ rồi vậy mà ông vẫn thử thách bố mẹ, thử thách hai mẹ con mình. Con phải cố gắng cùng mẹ con nhé.

Mẹ chỉ hi vọng con phát triển đến tháng sinh được 1,8kg trở lên là mẹ cũng mãn nguyện rồi. Thật sự giờ mẹ chỉ biết khóc và cầu mong cho con khỏe mạnh phát triển bình thường như bao bé khác mà thôi. Mẹ hứa sẽ mạnh mẽ và kiên cường, tâm trạng thoải mái để hai mẹ con khoẻ mạnh và hai mẹ con em có 1 thai kỳ thành công, chúc con yêu khỏe mạnh đi cùng bố mẹ đến hết cuộc đời này con nhé. Và Mẹ tin rằng con luôn luôn bên bố mẹ. Bố mẹ luôn yêu và cầu mong mọi điều tốt đẹp nhất đến với con

18/9/2019: Những giây phút trong phòng siêu âm và trong phòng hội chẩn mẹ cảm thấy sao nó nặng nề kinh khủng. Bác sĩ nói về nguy cơ của con làm mẹ lo lắng, chưa bao giờ mẹ sợ mất con như những lúc trong phòng khám, mẹ như cảm thấy tuyệt vọng, mẹ hận bản thân mình không thể lo và chăm sóc cho con như bao hài nhi khác. Mẹ muốn khóc muốn thét lên thật to. Nhưng khi nhìn thấy bố con mẹ lại sợ bố con buồn và không thể đứng vững khi mẹ suy sụp như vậy. Và khi mẹ tin vào điều kỳ tích con sẽ làm cho bố mẹ, vì con đã có duyên đến với bố mẹ rồi mẹ tin chắc con sẽ luôn luôn khoẻ mạnh kiên cường để vượt qua khó khăn và đi cùng bố mẹ đến hết cuộc đời này. Mẹ tin con, con yêu của bố mẹ

21/9/2019: Công chúa của mẹ chẳng chịu đạp ban ngày mà chỉ đạp ban đêm khi cả nhà ngủ hết rồi, nên chẳng quay được hay nhìn thấy con đạp mà cả bố và mẹ đều chỉ cảm nhận được khi đặt tay vào thôi. Mẹ chỉ ao ước được một lần lưu lại khoảnh khắc con đạp nhúc nhích rục rịch trong bụng mẹ làm bụng mẹ trồi lên thôi con yêu của bố mẹ

Con yêu hãy luôn khoẻ mạnh tươi cười và mạnh mẽ kiên cường con nhé. Mẹ con mình có ông bà ông vải, có ông nội con, cụ của con và Phật luôn ở bên cạnh và che trở cho mẹ con ta con yêu ạ. Mẹ con mình cùng cố gắng để bố con không phải lo lắng và mẹ con mình vượt qua được thử thách này con yêu nhé. Bố mẹ yêu con 

24/9/2019: Con cầu cho hai mẹ con có một thai kỳ khỏe mạnh, Cầu cho phép màu nhiệm, kỳ tích đến với hai mẹ con. cầu cho con yêu mạnh mẽ và kiên cường vượt qua khổ ải này để ở bên bố mẹ đến hết cuộc đời này. Cầu cho con yêu sinh ra là một người tài năng, phúc đức làm đẹp cho đời, cho gia đạo. Cầu mong cho Quan thế âm Bồ Tát đại từ đại bi che trở cho con của con mạnh khỏe qua được kiếp nạn này. Con xin chắp tay cầu nguyện. Con nguyện tu tâm tích đích tạo phúc cho con cái sau này. Con Nam Mô A Di Đà Phật.

24/9/2019: Sáng mai hai mẹ con mình đi khám. Mẹ lo lắng lắm nhưng trong thâm tâm của mẹ luôn tin rằng con của mẹ luôn luôn khoẻ mạnh, mạnh mẽ và kiên cường. Con sẽ là người mang phép màu nhiệm đến với bố mẹ và gia đình ta. Con yêu hãy mạnh mẽ và kiên cường lên nhé. Mẹ tin con làm được. Con sẽ không bao giờ làm cho mẹ lo lắng và buồn phiền đâu đúng không con yêu của bố mẹ. 

Mẹ cầu chúc cho con yêu luôn khoẻ mạnh, luôn tươi cười, hấp thụ tốt những gì mẹ ăn và đạt chuẩn cân nặng và kích thước. Mẹ sẽ luôn niệm Nam mô đại từ đại bi Quan Thế Âm Bồ Tát và tin vào Người con ạ. Bố mẹ luôn tin và yêu con

hình ảnh