11/5/2019

Mong con từng ngày. Chờ đợi con hơn 4 năm rồi con cũng đến bên bố mẹ. Mẹ nhớ cảm giác mỗi khi chậm kinh có một ngày thôi mà mẹ hào hứng, hồi hộp, lo lắng. Hào hứng vì nghĩ rằng con đến bên bố mẹ, hồi hộp vì khi thử que không biết là mấy vạch và lo lắng vì thử xong que mẹ chỉ thấy có một vạch thôi. Mẹ đã cấu xé bản thân và hận bản thân vô cùng vì mẹ nghĩ mình chưa xứng đáng làm mẹ, mình đã sống không tốt nên ông trời không thương, không đưa con đến bên bố mẹ.

Mỗi lần nhìn thấy bạn bè đăng ảnh con cái lên facebook mẹ chỉ biết lướt qua mà không dám comment vì sợ câu "có gì chưa" làm mẹ chạnh lòng. Có người còn độc miệng nói rằng mẹ không biết đẻ, tịt đẻ nữa.

Rồi cũng đến ngày mẹ nhận được cảm giác hạnh phúc sau hơn 4 năm mong con, khi nhìn que 2 vạch mà mẹ vẫn không tin nổi, cảm giác bứt rứt trong người cả sáng nghĩ không biết có nên nói với bố con không, vì đã bao lần mẹ làm bố con buồn rồi. Nhưng mẹ hạnh phúc hơn nữa khi mẹ quyết định nói với bố con và bố mẹ đã khóc con yêu ạ. Bố mẹ hạnh phúc lắm.

Cảm giác hạnh phúc chưa được trọn vẹn thì mẹ lại thấy bất an trong lòng vì hôm đi siêu âm phát hiện con vào tử cung nhưng lại có túi dịch ở bên, bác sĩ không nói nhưng mà mẹ tìm hiểu và thấy lo lắng vô cùng. Khi đó con được 3 tuần 5 ngày.

Bố mẹ đến khám lại theo lịch của bác sĩ sau 1 tuần, mẹ lại thấy hạnh phúc hơn nữa khi nghe bác sĩ nói thai phát triển bình thường nhưng phải khám lại sau 1 tuần nữa để đo tim thai cho con. Khi đó con 4 tuần 5 ngày.

Sau 1 tuần bố mẹ đi khám lại theo lời bác sĩ thì hỡi ôi cảm giác hạnh phúc tột cùng và nước mắt mẹ chảy ra khi bác sĩ hỏi mẹ có thấy điểm nhấp nháy kia không và bố con nói đó là tim thai của con. Lúc đó bác sĩ mới dám khẳng định có sự sống trong con. Bác sĩ nói thế là ổn rồi nhé hẹn khám lại sau 2 tuần để xem con phát triển tốt không. Mẹ lúc đó mới thấy an tâm trong lòng. Bố con vui lắm còn quay video cho mẹ nữa. Khi đó con đã được 6 tuần 1 ngày rồi.

Và cũng đến ngày khám theo lịch của bác sĩ, mẹ lại thấy cảm giác hạnh phúc không tả thành lời nước mắt mẹ lại trực trào ra khi mẹ nhìn thấy con nằm trong tử cung của mẹ như đang nằm trên chiếc võng ấy, lúc đó con đã dài 21,1mm. Bố con thì quay video và liên tục nhìn mẹ với ánh mắt hạnh phúc. Khi đó con được 8 tuần 5 ngày rồi đó.

Sau lần khám đó bác sĩ lại bảo mẹ có tử cung đặc biệt (tử cung hình tim) bác sĩ bảo không sao nhưng mẹ tìm hiểu trên google thì thấy tử cung như vậy cũng lo ngại. Và mấy hôm nay tự nhiên mẹ thấy trong người bất an vì lo lắng.

Mẹ xin lỗi con yêu vì mẹ lo lắng làm ảnh hưởng đến con. Nhưng mẹ tin rằng con của mẹ mạnh mẽ lắm, con hãy luôn khoẻ mạnh, phát triển thật tốt, đủ tháng đủ ngày ra với bố mẹ và đi cùng bố mẹ đến cuối cuộc đời này con nhé. Mẹ sẽ luôn luôn theo dõi sức khoẻ trong suốt thai kỳ để con của mẹ khoẻ mạnh và phát triển tốt.

Bố mẹ yêu con ❤️

Con yêu 10 tuần

hình ảnh