Chào mọi người. Mọi người hãy tư vấn cho em với ạ.

Em năm nay 27 tuổi. Đang tìm hiểu 1 người. Mối quan hệ kéo dài chắc cũng được 5 năm rồi. Nhưng nó luôn ở cái trạng thái lơ lửng (em cảm nhận như vậy) vì em với bạn ấy hồi mới quen nhau cũng mặn nồng lắm. Hia đứa nắm tay nhau đi bộ khắp SG xuyên đêm (SG về đêm yên tĩnh và đẹp lắm). Đi ăn, đi chơi, nằm ôm nhau ngủ.... Nhưng thời gian khoảng 2 năm sau (lúc học đh xong ra truồng bạn ấy bắt đầu đi làm) thì bọn em it nc dần, mà kiểu của em thì (con gái mà) thích được nói chuyện hàng ngày cơ  còn bạn ấy thì lúc nào cũng than bận lắm, có khi vài ngày mới nt với em (bạn ấy làm giảng viên ở 1 trường CĐ). 2 đứa ở cách nhau khoảng 30p đi xe máy. Nhưng cuối tuần cũng chẳng gặp nhau được. (em có trẻ con quá không nhỉ, khi cứ đòi gặp với phải nc suôt mới được). Ròi mói quan hệ nó cứ đi đều như thế khooarng 1 năm, lúc này em cũng đi làm ròi. Cong việc cũng bận bịu nhưng em cũng ráng dành thời gian cho bạn ấy. Đi làm về là chỉ muốn nc với bạn ấy thôi, hỏi han các kiểu, hỏi muốn ăn gì em nấu. Nhưng mọi thứ đều bị từ chối (what the hell) (em cảm giác mình bị bỏ rơi, không được quan tâm, em chịu không nổi nên đòi rời xa) em chặn hết mxh fb, zalo,.. các kiểu. Bạn ấy có gọi, đòi gặp, buồn khổ các kiểu. Em cũng mềm lòng ròi quay lại. Nhưng sự việc lại tiếp diễn. (??) làm em rất khó chịu. Yêu nhau, có phải là phải dành thời gian cho nhau. Dù bận đến mấy. nhắn cái tin mất vài giây đâu, mà với em có vẻ xa xỉ quá. Em hỏi bạn ấy là "có người khác ròi hả" thì tra rlowif không. Nhưng đột nhiên đối với em như người xa lạ vậy, có khi cả tuần mới nt với nhau vài ba câu ý, rồi cả tháng mới gặp 1 lần (trước đó tuần gặp vài lần)... em từ chối hiểu cánh đàn ông ạ. rồi mối quan hệ của tụi em nó cứ ở cái vòng tuần hoàn....  it quan tâm, it nc.. ròi em lji đòi rời đi.... ròi bạn ấy lại đi năn nỉ ỉ ôi các kiểu.... tính tới nay cũng được ngot 6 năm...

Mọi người cho em cái lời khuyên với. 1 lòng em huống về người ấy. còn tình cảm người ấy dành cho em là như thế nào, em không xác định được (yêu vào là bị mù 2 con mắt mà)

Cảm ơn mọi người đã nghe em tâm sự.