Thời gian gần đây cá nhân tôi thấy WTT có rất nhiều thành viên tham gia vào lĩnh vực từ thiện. Tôi tự hỏi bản thân mình liệu đó có phải là phong trào nhất thời không? Sau khi HQNTLNA bị xoá sổ thì nổi lên nhóm chung một tấm lòng, tiếp đến là nhóm những người hảo tâm.

Sau này tiếp tục sẽ có những nhóm nào tiếp tục xuất hiện nữa đây? Điều này thì tôi không thể trả lời được. Chỉ có điều thời gian gần đây tôi thấy có rất nhiều nick lao vào làm từ thiện.

Liệu những nick này có đủ điều kiện thực sự để tham gia làm từ thiện không? Liệu các bạn đó đã lo tròn bổn phận của một cá nhân trong gia đình nhỏ của mình chưa mà đã dám đứng ra lo việc thiên hạ? Đây chỉ là câu hỏi được đưa ra trong suy nghĩ của tôi thôi.

Nhiều lúc tôi thấy có vẻ như các bạn lao vào làm từ thiện để lấy tiếng tăm thì đúng hơn là các bạn đang làm theo nghĩa nhân tâm thực sự. Lần lượt là những nick hoangmiu, Mẹ Cusing, Merci_2002, ...v.v... tham gia vào các hoạt động từ thiện trong thời gian gần đây và đây là những nick theo tôi biết là hội trưởng hay hội phó của một số hội trên WTT. Liệu có phải những nick này đang củng cố thế vị hội trưởng hội phó của mình ở trong nhóm không?

Tiền của hay vật chất của các bạn bỏ ra làm từ thiện là của các bạn tôi không có ý kiến gì khi các bạn dùng nó nhưng tôi có cảm giác nhiều lúc các bạn bỏ tiền ra làm cho sướng bản thân mà không nghĩ được rằng những việc các bạn đang làm đó đúng hay sai ở chỗ nào chưa?

Đây là những suy nghĩ và phát biểu trên phiến diện rất thực của cá nhân tôi. Trong 2 nhóm từ thiện hiện giờ của WTT tôi thấy có những hoạt động của các bạn chưa phải là đã làm đúng mà vẫn còn những cái sai trầm trọng nếu như không muốn nói có thể các bạn đã nhìn ra cái sai đó nhưng vẫn muốn lao vào làm.

Ý kiến của tôi là như thế vậy? Còn ý kiến của các bạn là như thế nào?