Mình thực sự cần sự chia sẻ từ những người mẹ có cùng hoàn cảnh..

Một tai nạn vừa cướp đi của mình thai nhi 35 tuần. Đã 2 tháng mình vẫn không thể cân bằng được cảm xúc, mình ngày đêm dằn vặt và sống trong sự ân hận. Nếu mình tỉnh táo đã có thể cứu bé, nhưng mình lại quá tin tưởng vào kết luận của đội ngũ y tế kém chuyên môn dù mình đã cảm thấy có nhiều bất ổn nhưng không hiểu sao mình lại tin tưởng tuyệt đối giờ nghĩ lại thấy mình kém cỏi và ngu ngốc, tự tay cướp đi cơ hội sống của con hết lần này đến lần khác.

Cuộc sống đang quá đỗi trọn vẹn, chưa từng gặp biến cố lớn nào, nên gặp biến cố này mình cảm thấy không thể vực dậy bản thân dù biết mình còn trách nhiệm với gia đình. mình đã hứa dù mang thai ngoài ý muốn cũng không bao giờ bỏ con, mất mát liên quan đến những đứa trẻ là điều mình khó chấp nhận nhất. Giờ cuộc sống của mình vật vờ, mỗi ngày mình chỉ ngủ được 3 tiếng dù mới sinh được 2 tháng, những ngày vừa qua thực sự là ác mộng, có lẽ mẹ nào đi sinh mà không có con sẽ hiểu được nó cay đắng thế nào. Mỗi khi thức dậy là cảm giác thổn thức, trống trải và không chấp nhận sự thật, mình như phát điên.

Mình muốn hỏi những mẹ đã từng trải qua nỗi đau này rằng cuộc sống sau này có trở lại bình thường được không, mình còn có thể sống trọn vẹn, có thể cảm thấy hạnh phúc, vui vẻ hay không?

Mình từ khi sinh con chưa dám về nhà, chỉ về nhà ngoại, ko dám đối diện với ngôi nhà gắn bó với kỉ niệm thai kì, mình sợ nhìn thấy trẻ sơ sinh, sợ thấy nhắc đến những địa danh mình đã đi du lịch khi mang thai con, mình ko giao tiếp với bạn bè, xoá tài khoản mạng xã hội. Mình thấy khó khăn để vượt qua nỗi đau này và nhiều lúc muốn được giải thoát vì cảm giác ko chịu đựng thêm được nữa. Xin hãy cho mình kinh nghiệm mà các mẹ đã từng trải qua.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của surly_crab