Có khi nào lại nổi điên vì mẹ đẻ không? Dù biết mình cũng sai nhưng kìm chế rất nhiều lần rồi. Mình không hiểu sao suốt ngày mẹ mình nói cạnh khoé nhà ck mình. Mọi lần cũng kệ để bà nói, nhưng hôm nay không hiểu sao mình bực bội thế nào nên...

Chẳng là lúc tối mẹ mình bê lên bát dưa hấu bà đã gọt thành miếng chỉ việc cắm dĩa vào ăn. Nhưng thằng con mình cứ nằng nặc đòi ăn kiểu để nguyên miếng dưa. Mẹ mình lại nói kiểu “nhà này phải ăn kiểu này, không có kiểu ăn xúi mắm như thế kia” (ý là ăn kiểu như nhà ck mình hay ăn). Mình mới nói lại bà rất bt là “ăn kiểu nào chẳng đc, kiểu kia có j xúi mắm mà bà cứ nói thế”. Có thế thôi mà mẹ mình nói lại, xong mình cũng thôi rồi, còn bảo con là bà cắt như này ăn bằng dĩa cho đỡ bẩn tay. Nó vẫn cứ kêu thích kiểu kia. Bà lại bực dọc kêu thích thì về kia mà ăn, nhà này ăn kiểu này. Mình mói bảo nó trẻ con thích cầm miếng, có j mà bà cứ phải lôi nhà này nhà nọ ra. Thế là mẹ mình kêu động đến nhà ck mày là mày rực lên. Mình phân bua rồi bà lại kêu thôi đừng để con này điên lên. Mình bực quá cãi lại, thế là hai mẹ con to tiếng với nhau. Xong bà tức quá kêu mình mất dạy, cầm cái nâp đánh vào mặt mình. Mình lấy tay hẩy ra xong cũng phát điên lên vì tức rồi gạt đổ cả bát dưa. Thế là mẹ đánh mình tới tấp. Lúc đấy cơn điên nổi lên, coa con dao gần đấy, mình cầm lên đập bôm bốp vào tay mình rồi người như phát hoả, gào thét như một con điên, đập phá đồ đạc tan tành làm vỡ cả bàn uống nước. Xong người cứ gồng cả lên, rên hừ hừ, khóc cũng không nổi. Hai đứa con sợ quá khóc thét lên. Bố mình can mẹ mình là thấy chưa, thắng thua với con thì đc cái j, giờ noa điên thế vừa lòng chưa. Rồi mẹ mình bế con gái mình lên gác, còn thằng con cứ ngồi khóc mẹ ơi....

Đây là lần thứ 2 rồi. Lần đầu là khi mới đẻ thằng cu đầu tiên. Cũng lại nói mình này nọ chỉ vì mình vô tình đăng ảnh bà nội bế cháu, xong bà mặt nặng mày nhẹ bảo bế con cho mày mà ko đc kiểu ảnh nào. Trong khi mình có đăng ảnh của bà lên. Nhưng bà ko tin. Vưqf đẻ xong tâm lý chưa ổn nên mình cũng phát điên như thế này.

Mình có phải bị thần kinh không hả mọi người? Hay gọi là trầm cảm sau sinh? Su chuyện này, lúc trấn tĩnh lại mình cũng đã xin lỗi mẹ, nhưng bản thân vẫn không hiểu sao mẹ mình cứ muôna mình phải căng thaqngr với nhà ck như vậy. Buồn quá mọi người ạ :(

Viết la hs dài dòng, cả nhà thông cảm nhé. Chỉ muốn tâm sự chút thôi.