31/05/2022 !!!

Bố thì ít nói, bố ít nói với các con, làm gì thì làm luôn, không cầu kì, không màu mè, và các con cũng trân trọng bố như thế, không nói nhiều, làm gì là làm luôn cho bố..

Nhưng chuyện đàn bà với nhau thì khác. Có lẽ bản thân mình nói riêng và mọi người nói chung sẽ muốn nói nhiều về mẹ hơn. Vì với bố, mọi thứ chỉ cần Thầm lặng hiiii...

Bố, mẹ ....con rất biết ơn vì hai người đã tạo con ra trong cuộc đời này.

Cho đến bây giờ khi con đã lên chức mẹ được 7 năm, con càng hiểu hơn Bố mẹ đã giành tình cảm cho chị em con đến Nhường nào...

Góc nhỏ này, con sẽ lưu giữ những tâm tư, những điều muốn nói mà có khi con chưa thể nói trực tiếp với bố mẹ nhé...

Mẹ...hôm trước mẹ nói với con là...gần như toàn bộ tiền tiết kiệm còn lại của bố mẹ, mẹ đều giao cho em trai út để nó mua đất kinh doanh, mẹ bớt lại chút ít thôi, còn từ giờ sẽ giao cho em, mọi chuyện...Tự nhiên tâm tư con lắng xuống...và nhiều tâm sự...

Con biết bao nhiêu năm qua, bố mẹ đã khá vất vả và nỗ lực nuôi nấng đùm bọc chị em con, từ khi lọt lòng, tời khi lập gia đình ( ẵm bồng , trông nom con cháu )...và cho đến giờ, có lẽ bố mẹ dần yên lòng hơn...

Em út hơn 30 tuổi, nhưng con biết mẹ vẫn luôn nghxi em chưa đủ , thật sự chưa đủ vững trãi, nên bao nhiều năm qua, dù bố mẹ đã già, sức khỏe đã yếu dần, nhưng bố mẹ vẫn luôn bao bọc chị em con, và luôn độc lập, ko để cho các con vất vả vì mình...dù luôn luôn ở bên để dõi theo và bao bọc các con...

Nhưng hôm nay mẹ nói, mẹ sẽ giao cho em út lo hết, mẹ sẽ không lo nữa, con cảm giác trùm lòng, mẹ còn nói, mẹ chả sống được bao lâu nữa, nên giao dần cho nó tự lo...

Cảm ơn mẹ, cảm ơn bố, vì đã luôn ở bên cuộc đời chúng con...

Từ giờ mẹ cứ nhẹ nhàng sống, ko cần lo nghĩ quá nhiều cho các con nữa nhé...

Trưa nay nằm ngủ cùng mẹ, con ước, và luôn mong bố mẹ mãi khỏe mạnh và bình yên..

Cả một quãng đời, con đã cảm nhận, bố mẹ làm được rất nhiều thứ cho các con, với tình yêu bao la, và trách nhiệm vô bờ bến...mãi mãi Biết ơn và Thương bố mẹ...